Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ Printer HP หน่อยครับ มันแจ้ง Error !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ Printer HP หน่อยครับ มันแจ้ง Error !!

สวัสดีครับ คือผมมีเรื่องจะสอบถามนิดนึงอ่ะครับ

เกี่ยวกับเครื่อง Printer HP Photosmart C6280 All-in-One อ่ะครับ
    คือว่ามันขึ้น Error แบบนี้มา อ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไร
    - ก่อนจะเป็นผมได้เปลี่ยน ตลับหมึกใหม่ยกชุด (เนื่องจากชุดเดิมหมึกหมด เลยเปลี่ยนยกชุด พอเปลี่ยนแล้วก็เป็นเลยครับ) แล้วก็ลองเอา ตลับหมึกชุดเก่าที่หมด ใส่ลงไป มันก็แจ้ง Error แบบนี้อีกอ่ะครับ
    - ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ
    - ไปให้ศูนย์ HP ที่พิษณุโลก ดูแล้ว เจ้าหน้าที่แจ้งมาว่า เป็นที่ตลับหมึก ให้ซื้อชุดใหม่มาเปลี่ยน งง เลย เพราะตลับหมึกที่ใส่มาก็เป็นชุดใหม่ที่เพิ่งซื้อมาเปลี่ยน
    - แล้วถ้าไปให้ศูนย์ HP ซ่อมจะต้องมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรอ่ะครับ (คิดว่าหมดประกันไปแล้ว)

อันนี้รูปเครื่องครับ

ยังไงแล้วรบกวนผู้รู้ หรือ ผู้ที่เคยเจอปัญหาแบบนี้มาก่อน ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

ลองถอดๆใส่ๆใหม่ดูสิครับ
    เครื่องผมก็เป็น ไม่ค่อยอ่านตลับหมึก

Comment

Originally posted by spynet View Post
      ลองถอดๆใส่ๆใหม่ดูสิครับ
      เครื่องผมก็เป็น ไม่ค่อยอ่านตลับหมึก
      ผมก็ลองแล้วนะ หลายรอบเลย
      มันก้อแจ้งแบบนี้ตลอดอ่ะครับ ไม่รู้จาทำไงเลย T_T

Comment

หมึกปลอมหรือแท้ครับ

Comment

Originally posted by wisrutk View Post
          หมึกปลอมหรือแท้ครับ
          หมึกแท้เลยครับ ท่าน ซื้อมาทั้งชุดเลย

Comment

มะมีครายทราบเลยหรอครับ T_T

Comment

รูปมะเห็นขึ้น

Comment

เป็นเหมือนกัน ลองเปิดฝาให้ตลับหมึกมันมาอยู่ตรงกลาง ดึงปลั๊กออก แล้วเอาตลับหมึกเก่าออก

เอาอันใหม่ใส่ แล้วเสียปลั๊กตามเดิม

หากยังไมหาย คงต้องเอา Ship ที่อยู่บนหัวพิมพ์ออกมาเช็ดๆดู วิธีทำ PM มาอีกทีเน้อจำไม่ค่อยได้

ต้องไปลื้อเอกสารดู

Comment

Originally posted by lovelymeal View Post
                  เป็นเหมือนกัน ลองเปิดฝาให้ตลับหมึกมันมาอยู่ตรงกลาง ดึงปลั๊กออก แล้วเอาตลับหมึกเก่าออก

เอาอันใหม่ใส่ แล้วเสียปลั๊กตามเดิม

หากยังไมหาย คงต้องเอา Ship ที่อยู่บนหัวพิมพ์ออกมาเช็ดๆดู วิธีทำ PM มาอีกทีเน้อจำไม่ค่อยได้

ต้องไปลื้อเอกสารดู
                  ขอบคุณครับ เด๋วจะลองดูนะครับ

Comment

ดันรอคำตอบจากทุกท่านครับ

Comment

Working...
                    X