Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมมุติเปลี่ยน psu จาก 450w เปน 650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมมุติเปลี่ยน psu จาก 450w เปน 650

สมมุติ}}} เปลี่ยนจากวัต น้อยเปนมาก แต่ ฮาดแว เราใช้ อุปกร พื้นฐาน เดิม ๆ การ์ดจอ 8500gt แรม 1 gb ไฟมันจะเกินไหม จะมีผลเสียต่อคอมป่ะ เหรอ ว่าคอมมันจะปรับการใช้ไฟให้เอง

psu จ่ายไฟตามอุปกรณ์ที่ใช้ครับ อุปกรณ์เหมือนเดิม ก็กินไฟเท่าเดิม

Comment

เผลอๆค่าไฟจะน้อยกว่าเดิมด้วย

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวที่ efficiency เยอะกว่าเดิม

ก็กินไฟน้อยลงได้คับ

Comment

ไม่มีผลเสียต่อคอมครับ จะมีแต่ผลดีต่ออุปกรณ์เรา

Comment

PSU 650w แต่ฮาร์ดแวร์ต่างๆในคอมใช้ไฟ 350w ตัว PSU มันก็จะจ่ายไฟที่ 350w นั่นแหระครับ

Comment

ถ้าคอมไม่ได้ใช้ ตะบี้ตะบัน ไม่ OC ไม่มีการ์ดจอแรง ๆ ก็ไม่ จำเป็นต้องเปลี่ยน PSU วัตแท้ใช่ไหมครับ

Comment

ครับตามนั้น เลือกใช้ให้เหมาะสมกับการใช้งานของตัวเองครับ

เหมือนคอมเครื่องที่บ้านผมยี่ห้อ SVOA ( สมัยนั้น เลือกซื้อคอมประกอบเองไม่เป็น แหะๆ )
                ใช้มา 5 ปีแล้วมันยังปกติเลยครับ เสียอย่างเดียวคือพัดลมซิ้งของซีพียู P4 เสียงดังมากก วิ่งที่ 4100 รอบขึ้นไปเลย -*-
                PSU ผมเปิดเคสดูก็ของที่มีขายทั่วๆไปครับ ไม่เห็นมียี่ห้ออะไรเลย
                มันก็ยังใช้ได้มาจนทุกวันนี้

ยังไงก็ลองอ่านที่นี้ดูแล้วหรือยังล่ะครับ ^^" ปักหมุดด้านบนอ่ะ http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=376617

Comment

Working...
                X