Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเพื่อนๆอยากได้4770

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเพื่อนๆอยากได้4770

ผมถามแบบไม่มีความรู้น่ะครับ
    เห็นรอกันจัง บางคนก็บอกร้านกั๊กไว้บ้าง
    มันแรงกว่า4890 หลอครับอยากรู้

ถามอีกเรื่องครับ iceq4850 สามารถระบบSLIกับiceq4870ได้ไหม
    แบบเอามาใส่ด้วยกันทำนองนี้

1 4770 ความแรงมันจี้ตูดการ์ด ราคา 5500-6000 แต่ 4770 ขายแค่ 3500-4000

ราคาถูกกว่าหลายบาทคับ ก็เลยเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

2 การ์ดจอ ATI เอามาทำ SLI ไม่ได้

Comment

เดี๋ยวไม่อินเทรน

Comment

การ์ดคุ้มค่าราคาน้ำอัดลม

Comment

อยากได้เพราะว่าโลภครับ

ชอบของถูกครับ

จริงๆ คือว่าผมจะซื้อคอมตัวแรกในชีวิตครับ หลังจาก ทำงานเป็นพนักงานร้านคอมมานาน

ขอออกตัวให้แรงกว่าคอมที่ร้านครับ

เห็น 4770 เข้าฮิตกันเลย อยากได้ เกิดจากกระแส ครับ + กับกิเลส ครับ 555+

Comment

คือ ประสิทธิภาพ เมื่อเทียบกับราคา (ที่ประกาศจากผู้ผลิต) มันคุ้มค่า"ที่สุด" ในท้องตลาดครับ

เช่น คุณจ่ายเงิน 10 บาท เพื่อได้ลูกอม 12 เม็ด นี่คือ การ์ดจอ 4770

กับ คุณจ่ายเงิน 15 บาท เพื่อได้ลูกอม 15 เม็ด นี่คือการ์ดจอรุ่นแพงกว่า

คุณคิดว่า แบบไหนจะ " คุ้มที่สุด " ล่ะครับ

และเมื่อเป็นแบบนี้ ทำไมจะไม่อยากได้กัน?

เมื่อก่อน การ์ดสุดคุ้ม เกิดขึ้นมาทุกยุคทุกสมัยของวงการ (เช่น อดีต 9550 AGP ของผม และ 4670 ในตอนนี้)

แต่ มาคราวนี้ เจ้า 4770 มันโดดเด่นมากในเรื่องความคุ้มค่าที่สุดในประวัติศาสตร์ของมนุษยชาติแล้ว
            (เว่อร์ไปป่ะ อิอิ )

Comment

เห็นกระทู้ที่มีคำว่า 4770 แล้วมันเกิดอาการหงุดหงิดไงไม่รู้บอกไม่ถูก

Comment

Originally posted by VV2499 View Post
                เห็นกระทู้ที่มีคำว่า 4770 แล้วมันเกิดอาการหงุดหงิดไงไม่รู้บอกไม่ถูก
                มันโหลล่ะสิ

ราคาประมาณตัวละ 4000 คุณภาพเทียบได้กับ5-6พัน ซื้อ2ตัวมาCF ก็แพงกว่าไม่เท่าไร

Comment

Originally posted by VV2499 View Post

Comment

ครับเห็นด้วย เหมือนสร้างกระแสหรือไม่ก็พากันตามน้ำทั้งที่ยังไม่เคยใช้เลย
                    บางคนก็อาจไม่มีอะไรดีๆมาตั้งกระทู้ ก็เลยตามน้ำกับคนอื่น ทั้งที่ตัวเองไม่รู้เลยว่า
                    การ์ดตัวนี้มันจะแรงชักขนานใหน

ที่กล่าวมาทั้งหมดคือไม่ชอบพวกตามน้ำครับ
                    Last edited by กำจร; 28 May 2009, 21:31:06.

Comment

ถูก แรง คุ้มค่า เหมาะกับคนไม่รวยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by กำจร View Post
                        ครับเห็นด้วย เหมือนสร้างกระแสหรือไม่ก็พากันตามน้ำทั้งที่ยังไม่เคยใช้เลย
                        บางคนก็อาจไม่มีอะไรดีๆมาตั้งกระทู้ ก็เลยตามน้ำกับคนอื่น ทั้งที่ตัวเองไม่รู้เลยว่า
                        การ์ดตัวนี้มันจะแรงชักขนานใหน

ที่กล่าวมาทั้งหมดคือไม่ชอบพวกตามน้ำครับ
                        ใช่เลยแหล่ะถูกต้องเลยบางทีเห็นแล้วก็อยากจะลบกระทู้นั้น ๆ ออกไปเลยก็มี ในใจผมนะเวลาเห็นกระทู้ที่มี 4770 ปุ๊บในใจผมคิด ตั้งขึ้นมาอีกละไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำไมนักหนา เดี๋ยวก็หาที่ใหน ทำไมถึงอยากได้ 4770 อย่างนู้นอย่างนี้ เห็นแล้วรู้ศึกเหมือนคุณที่ผมอ้างอิงมาหนี่หล่ะ ก็ไม่ได้ว่าใครนะแต่อยากให้กระทู้ 4770 มันหายไปจากหน้าบอร์ดสักพักก็ยังดีก็ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า ณ เวลานี้การ์ดตัวนี้มันเป็นการ์ดจอที่สร้างกระแสสร้างความวุ่นวายในตลาด IT สุด ๆ ถ้าจะบอกตรง ๆ ผมก็อยากได้เหมือนกันแหล่ะ แต่เห็นแบบนี้แล้ว มันเพื่ออะไร

อาทิตย์นี้ผมก็จะไปซื้อคอมใหม่เหมือนกันแหล่ะทั้งชุด การ์ดจอผมตัดสินใจเลือก 4670 ddr4 ไปแล้วหล่ะ ส่วน 4770 ถ้ามันจะขายหรือไม่ขาย กรูก็ไม่ไม่สนใจหลอกอะไรประมาณนี้หล่ะ ขายให้ก็เอา ไม่ขายให้ก็ไม่เอา มีค่าเท่ากัน

Comment

ชอบตรงมันกินไฟน้อยอ่าครับ

Comment

ใช่เลยแหล่ะถูกต้องเลยบางทีเห็นแล้วก็อยากจะลบกระทู้นั้น ๆ ออกไปเลยก็มี ในใจผมนะเวลาเห็นกระทู้ที่มี 4770 ปุ๊บในใจผมคิด ตั้งขึ้นมาอีกละไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำไมนักหนา เดี๋ยวก็หาที่ใหน ทำไมถึงอยากได้ 4770 อย่างนู้นอย่างนี้ เห็นแล้วรู้ศึกเหมือนคุณที่ผมอ้างอิงมาหนี่หล่ะ ก็ไม่ได้ว่าใครนะแต่อยากให้กระทู้ 4770 มันหายไปจากหน้าบอร์ดสักพักก็ยังดีก็ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า ณ เวลานี้การ์ดตัวนี้มันเป็นการ์ดจอที่สร้างกระแสสร้างความวุ่นวายในตลาด IT สุด ๆ ถ้าจะบอกตรง ๆ ผมก็อยากได้เหมือนกันแหล่ะ แต่เห็นแบบนี้แล้ว มันเพื่ออะไร

อาทิตย์นี้ผมก็จะไปซื้อคอมใหม่เหมือนกันแหล่ะทั้งชุด การ์ดจอผมตัดสินใจเลือก 4670 ddr4 ไปแล้วหล่ะ ส่วน 4770 ถ้ามันจะขายหรือไม่ขาย กรูก็ไม่ไม่สนใจหลอกอะไรประมาณนี้หล่ะ ขายให้ก็เอา ไม่ขายให้ก็ไม่เอา มีค่าเท่ากัน

Comment

ตูล่ะเบื่อ 4770
                              18+

Comment

Working...
                              X