Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเคส Dell มือสอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเคส Dell มือสอง

คือวันนี้ได้ไป เดินพันธุ์ทิพย์มา กำลังมองหาเคสตัวเล็กๆมาเล่น HTPC แต่พอดีไปเจอเคสของ Dell มือสองของญี่ปุ่น ราคา 3,600 มีอุปกรณ์ครบเลยเกิดความคิดว่า จะเอาไส้ในไปอัพเครื่องของพ่อ แล้วเอาเคสมาทำ HTPC แต่ติดด้วยว่าสงสัยหลายอย่างถามคนขายก็ได้คำตอบไม่ค่อยกระจ่างเลย มาขอคำปรึกษาในนี้ครับ
    1. เคสตัวนี้สามารถในบอร์ด ATX ทั่วไปได้ไหม
    2. แล้วมันจะใส่การ์ดจอได้หรือเปล่า
    3. PSU สามารถเปลี่ยนได้ไหม
    4. สามารถใส่ HD ได้กี่ลูก

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ส่วนนี่คือรูปของเคสตัวนั้นครับ

จากที่ผมเคยแงะเครื่อง DELL GX50 ที่มีหน้าตาแบบนี้เลยผมบอกได้เลยว่ายี่ห้อนี้ไม่ทนเลยครับ
    1. ไม่ได้เด็ดขาดครับเพราะตัวยึดบอร์ดมันเป็นแบบพิเศษไม่ใช่น็อตทั่วไป
    2. ใส่เพิ่มได้ครับแต่มีข้อจำกัดว่าต้องเป็นการ์ดที่มีแผ่นด้านหลังแบบเล็กนะครับและต้องดูPSU ด้วยว่ารับได้ไหม
    3. PSU ของ DELL จะออกแบบมาเป็นพิเศษครับ PSU ทั่วไปใส่ไม่ได้
    4. ตัวเดียวเท่านั้น

Comment

Originally posted by Blademint View Post
      จากที่ผมเคยแงะเครื่อง DELL GX50 ที่มีหน้าตาแบบนี้เลยผมบอกได้เลยว่ายี่ห้อนี้ไม่ทนเลยครับ
      1. ไม่ได้เด็ดขาดครับเพราะตัวยึดบอร์ดมันเป็นแบบพิเศษไม่ใช่น็อตทั่วไป
      2. ใส่เพิ่มได้ครับแต่มีข้อจำกัดว่าต้องเป็นการ์ดที่มีแผ่นด้านหลังแบบเล็กนะครับและต้องดูPSU ด้วยว่ารับได้ไหม
      3. PSU ของ DELL จะออกแบบมาเป็นพิเศษครับ PSU ทั่วไปใส่ไม่ได้
      4. ตัวเดียวเท่านั้น
      ขอบคุณมากครับ เพราะช่วยในการตัดสินใจได้มากเลย เห็นที ต้องบอกศาลา แล้วไปดูเคสธรรมดาเดิมๆละกัน ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

Working...
      X