overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71

Thread: มาดู i7 กันสักชุด ตัวเป็นๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Default มาดู i7 กันสักชุด ตัวเป็นๆ

ถึงคุณ porjaic เหลือเก็บ สายอีกหน่อยก็เสร็จแลวนะครับ ผมลง XP เทสไปก่อนนะครับ ส่วนเรื่อง OC เอาไว้พรุ่งนี้แล้วกันครับ ในนี้งงกับใบออส i7 จริงๆ เกิดมาก็เพิ่งเคยใช้นี้แหละ ของเดาๆคล่ำๆก่อนครับ
    มารับเครื่อง วัน อาทิตย์ ตอน กลางคืนแล้วกันนะครับ หรือวันใหนก็ได้ ตอนกลางคืน ได้หมดครับ

ผมก็เพิ่งรู้จากเทพ intel ว่า i7 มันร้อนจริง ขนาดซิ้งใหญ่ๆ เปิดเครื่อง
    มา 50 กว่าเลย ตอนแรกก็งงๆ เห้อๆๆ นึกว่าเซ้นเซอร์เพี้ยน

i7 920
    ASUS P6T
    GSKILL NQ 6G BUS1600
    DVD LG
    CASE GLADIATOR
    HDD AAKS 640
    PSU TT 750W
    ASUS GTX275
    V8

OverclockZone Member imposition's Avatar
    Khonkaen,Thailand

ง๊าม งาม

เห็นเเล้วอยากมีมั่งจัง

- -''

OverclockZone Member kw01's Avatar

เก็บสายเรียบร้อยกว่าเครื่องผมอีก -_-"

ว้าวๆ

แวะมารอดูของแรง

OverclockZone Member blueforce's Avatar

เนี้ยบมากครับ สวยงามจริงๆ พี่วิกรสุดยอดมากครับ

OverclockZone Member core_core's Avatar
    Bangkok U.-โคราช-โฮมการ์เด้นวิลล์ จอหอ

งามจริงๆ

OverclockZone Member

50 เลยเหรอครับ แง่ว..

พอดีว่างๆก็หาข้อมูลอุณหภูมิ i7 เก็บมาไว้บ้างเหมือนกัน ลองเข้าไปดูนะครับ

http://www.legitreviews.com/article/880/11/

เห็นเมืองนอกเค้าคุยกัน บอกว่า spec i7 920 full load ควรอยู่ที่ 67.9°C. (http://forums.whirlpool.net.au/forum...m/1184818.html)

ปล. ถ้าร้อนมาก อาจจะ oc นิดหน่อย หรือไม่ต้อง oc ก็ได้(ถ้ามันร้อนมากจริงๆ) เดี๋ยวไปรับคืนวันอาทิตย์ครับ ^^

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

มาเล่น Intel แล้วหรอพี่ T_T

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by inwnfs View Post
    มาเล่น Intel แล้วหรอพี่ T_T
    ใช้ INTEL ไม่เป้นหรอกครับ ผมยังใช้เป็นแต่ AMD เหมือนเดิมครับ

แรงแค่ใหนก็ซื้อได้แค่ AMD ครับ อิอิ

อันนี้เครื่อง คอมเม้นของบ้าน ท่านนะครับ เจ้าของเครื่อง

Quote Originally Posted by porjaic View Post
    50 เลยเหรอครับ แง่ว..

พอดีว่างๆก็หาข้อมูลอุณหภูมิ i7 เก็บมาไว้บ้างเหมือนกัน ลองเข้าไปดูนะครับ

http://www.legitreviews.com/article/880/11/

เห็นเมืองนอกเค้าคุยกัน บอกว่า spec i7 920 full load ควรอยู่ที่ 67.9°C. (http://forums.whirlpool.net.au/forum...m/1184818.html)

ปล. ถ้าร้อนมาก อาจจะ oc นิดหน่อย หรือไม่ต้อง oc ก็ได้(ถ้ามันร้อนมากจริงๆ) เดี๋ยวไปรับคืนวันอาทิตย์ครับ ^^
    ห้องแอร์เปล่าครับที่เครื่องนี้ไปอยู่นะครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ห้องแอร์เปล่าครับที่เครื่องนี้ไปอยู่นะครับ
    แอร์ครับ ^^

แต่ที่ 50 ตอนนี้มันไม่แอร์ใช่มั้ยครับ

Quote Originally Posted by porjaic View Post
    แอร์ครับ ^^

แต่ที่ 50 ตอนนี้มันไม่แอร์ใช่มั้ยครับ
    แบบนี้ผมเต็มเหนียวเลยแล้วกัน ที่ผมบอกนี้ ห้องร้อนๆครับ

แต่ผมยังไม่รุ้จะ OC ไงเลย งงกับใบออสมันเหลือเกิน เดี่ยวสัก 23.30 จะโทสให้ดูแล้วกันนะครับ

OverclockZone Member Ruin's Avatar

ประกอบแล้วดูทรงพลังมากเลยครับ

OverclockZone Member nguan08's Avatar

ชุดนี้้เท่าไหร่คับพี่วิกร

OverclockZone Member harryoop's Avatar

ปูเสื่อ รอดูของแรง ^^

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    แบบนี้ผมเต็มเหนียวเลยแล้วกัน ที่ผมบอกนี้ ห้องร้อนๆครับ

แต่ผมยังไม่รุ้จะ OC ไงเลย งงกับใบออสมันเหลือเกิน เดี่ยวสัก 23.30 จะโทสให้ดูแล้วกันนะครับ
    ครับผม ตามสบายครับ ^^

มีเวลาอีกนานค่อยๆศึกษากันไป

ขอไม่ร้อนมากและเสถียรตอนโหลดงานเยอะๆเป็นพอครับ ^^

เดี๋ยวผมนอนละ ไว้พรุ่งนี้มาดูผลนะครับ

OverclockZone Member notely's Avatar

ดูแน่นๆจัง แต่แรง

OverclockZone Member SheeGore's Avatar

เปิดเครื่องครั้งแรงนึกว่า V8เสีย ของผมเล่นธรรมดาอยู่ที่ 45C
    อยากรู้จังว่าพัดลมแถม จะขึ้นเท่าไหร่

OverclockZone Member joutboo's Avatar

เเหม เคสไม่โดน ฮ่าๆ (แอบอิจฉา)

งึมๆ ผมก็จวนเจียนจะซื้อล่ะงับ

ตกลงไอ7 มันร้อน มหาศาลหรือเนี่ย อิอิ
    จะทำอย่างไรกับมันฮ่ะ
    แล้วเราไป OC มันจะขนาดไหนเนี่ยฮ่ะ.....

งึมๆ สงสัยตกลง คุนไอ7 920 มันมีกี่รุ่นหรืองับ เห้นพูดไรกัน D0 C0
    ผม งงคับ
    ไม่มีความรู้เท่าไหร มาอ่านแล้ว งงๆใครตอบได้รบกวนด้วยอ่ะ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks