Announcement

Collapse
No announcement yet.

เส้นทางที่ ต้อง เลือก ระหว่าง 2 ค่าย กับ เงิน 4 พัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เส้นทางที่ ต้อง เลือก ระหว่าง 2 ค่าย กับ เงิน 4 พัน

จะ ซื้อ การ์ด จอ ใหม่ ช่วย แนะนำ หน่อย ครับ ขอ ราคา ไม่ เกิน 4000 งาน การ ไม่ สน เน้น เล่น เกม โหด ๆ จัด ให้ หน่อย ครับ ขอ แรง สุด ใน ราคา ไม่ เกิน 4000 ครับ

คำถาม โบนัส นะ ครับ อยาก ทราบ ว่า การ์ด จอ 128 บิต กับ 256 บิต นี่ มัน สำคัญ มาก ไหม ครับ
    เห็น บาง อัน core / mem เยอะ แต่ บิต น้อย บาง อัน บิต เยอะ กว่า แต่ core / mem น้อย กว่า อ่ะ ครับ

4770ครับ ทางเลือกที่ดีที่สุดในงบ4000 ไม่สำคัญครับ ดูรุ่นชิบของการ์ดครับ ยิ่งรหัสสูงๆใหม่ๆยิ่งแรง

Comment

4850 เห็นเค้าปรับราคามาเท่า 4770 แล้วนี่ 555+

Comment

ประสิทธิภาพด้าน Memory วัดได้ง่ายกว่า
        โดยไม่ได้วัดแค่ bit หรือ Mem เพียงฝั่งใดฝั่งหนึ่ง
        แต่ได้จากการนำเอา bit คูณความถี่ Mem แล้วหาร 8
        จะได้เป็น Bandwidth(Megabyte per second )ของหน่วยความจำ
        ยิ่ง Bandwidth มากยิ่งมีประสิทธิภาพมาก

ประสิทธิภาพด้าน Core ก็มีวิธีคิดคล้ายๆ กัน แต่ต้องดูรายละเอียดเยอะกว่า
        เช่น Stream Processor/Shader Processor/Unified Shader
        ROPs
        TMU
        Core Clock
        Shader Clock

Comment

4830 หรือไม่ก็ 4850 เลยครับ ท่าน

Comment

4770 4850 ซะทาง

Comment

คง จะ ได้ เป็น ค่าย แดง แล้ว ละ มั่ง ไม่ มี GF เลย หรือ มัน ไม่ น่า เล่น เท่า ครับ ???

Comment

Originally posted by zuzuman View Post
                คง จะ ได้ เป็น ค่าย แดง แล้ว ละ มั่ง ไม่ มี GF เลย หรือ มัน ไม่ น่า เล่น เท่า ครับ ???
                แล้วแต่คนชอบครับ
                ค่ายเขียว แนะนํา gts250 ครับ
                ส่วนตัวผมชอบค่ายเขียว
                driver มีปัญหาน้อยดีครับ

Comment

สำหรับคนที่แนะนำ 4770

ร้านไหนมีขายบ้างครับ เอาแบบไม่ซื้อพ่วงนะ
                  พวกซื้อ 4770 ต้องซื้อ Phenom920 ตามด้วยนะ (ร้านห่วยๆ)

ปล.ตามนี้

Comment

4770 ครับแนะนำ แรง คุ้ม ราคานี้ไม่เกิน 4000

Comment

4850
                      8800 gt เหลือตังด้วย

Comment

ราคานี้ เขียวก็ได้ 9800GT ส่วน GTS 250 ราคามันเกิน
                        แดงก็ 4770ไม่มีของ หรือ 4850 แรงพอๆกะ GTS 250 แต่ร้านในไทยยังไม่ยอมลดราคา
                        แดงแรงกว่าแต่หาซื้อไม่ได้ 555+(ถามเจ้าของร้านเอาไมไม่เอามาขายกัน)

Comment

Working...
                        X