Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ Mainboard SLI ค่าย Gigabyte กับ PSU ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ Mainboard SLI ค่าย Gigabyte กับ PSU ให้หน่อยครับ

ว่าจะจัด Mainboard ใหม่เอาแบบที่มี SLI ด้วยอ่าครับอยากได้ของ GIGABYTE เคยใช้แล้วติดใจครับ พี่ๆ มีรุ่นไหนพอแนะนำได้บ้างไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรเอ่ย จะได้เตรียมงบถูกครับ

จะเอา 9600GT 2ตัว มาประักบอ่ะครับ

แล้วก็ PSU ใหม่ ไม่รู้เอากี่ Watt ดี

สมมุติว่า จะใส่ E5200 ลากไปที่ประมาณ 3.5up ดีไม่ดีมันส์มือลากไป 4.0 อิอิ + Mainboard SLI ยัด 9600GT *2 + HDD 1TB + HDD 320GB ไม่ทำ SATA + Ram 1GB *4 + พัดลมขำๆ ติดเคส 2 ตัว
    อุปกรณ์เรื่อง cooling ไม่มีเพราะ ผมเปิดเคส เป่าพัดลมตั้งโต๊ะแทน อิอิ

รบกวนหน่อยนะคร้าบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากๆ ครับ

หายากมากครับ SLI INTEL ราคากลางๆของ Gigabyte แทบไม่เห้นเลยครับ

Comment

ไม่ทราบว่าพอจะมีค่ายอื่นตัวไหนน่าสนใจบ้างไหมครับ SLI น่ะครับ
      ราคาถ้าสู้ได้ก็จะลองดูครับ

ปล. แล้วตามสเปคที่กล่าวไว้ข้างต้น ไม่ทราบว่า PSU ใช้กี่ watt ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

SLI ของ Intel ดูจากเว็ปตัวแทนจำหน่าย แล้วไม่มีเลยครับ
        และส่วนมากจะใช้ Chipset ของ NVIDIA nForce SLI อีกด้วย
        หาๆ ดูมีแต่ NVIDIA nForce ไม่มี SLI อะสิครับ

Comment

แง่วๆ สงสัยต้องแห้วไปแล้วล่ะครับ แต่ก็ดีประหยัดงบ ที่จิงผมว่าที่ผมมีอยู่ ตามนี้

MB - EP35 DS3R
          CPU - E2180 2.00Ghz ลากไป 2.9Ghz
          VGA - 9600GT
          RAM - 1GB * 2 (2GB)
          HDD - 200GB + 320GB
          PSU...... ไม่รู้ -*- ลืมไปแล้วว่ากี่วัตแถมไม่รู้ด้วยว่าวัตแท้ป่าว ซื้อมาจากร้าน TK ตอนจัดสเปคนี้มาทางร้านเค้าเอาตัวนี้มาให้บอกว่าพอเหลือหลาย ไอ้เราก็ไม่ได้สังเกตุว่ากี่วัต + ที่ตัว PSU ดันไม่มีอะไรเขียนบอกเลยแม้แต่ยี่ห้อ สงสัยงาน OTOP เหอๆ

ที่นี้แม่จะให้งบ 15000 ซื้อคอมไม่รวมจอให้ใหม่อีกตัวเอาแบบบ้านๆ เพราะใช้แค่พวก microsoft offices กะเอามาลงคาราโอเกะครับ เงินที่เหลืออยากได้อะไรก็ซื้อไป

ไหนๆ ตัดใจ SLI ไปแล้ว

ถ้าสมมุติว่าผมใช้ Mainboard เดิม เปลี่ยน
          1. CPU เป็น E5200 เอามาลากซัก 3.5 - 4.0 CPU เดิมตัว E2180 ให้แม่
          2. Ram ซื้อ 1GB มาอีก 3 ตัว มายัดเพิ่มเป็น 4GB รวมกับของเดิม อีก 1 ตัวไปยัดเครื่องแม่
          3. HDD 1 TB แล้วเอา 200GB ให้แม่
          4. เปลี่ยน PSU ใหม่ แล้วเอาอันที่มีอยู่ลงคอมแม่
          5. ซื้อ Mainboard ขำๆ ที่พอจะ support E2180 ลงเครื่องแม่
          6. ซื้อ Case ขำๆลงเครื่องแม่
          7. VGA ขำๆ ลงเครื่องแม่
          8. DVD-drive 1 ตัวลงเครื่องผม เอาตัวเก่าลงเครื่องแม่
          9... จิปาถะ ลงเครื่องแม่

พี่ๆคิดว่าจะโอเคไหมครับ

หรือเปลี่ยน Mainboard ไปเลย ไปเล่น EP45-UD3R แทน แล้วเอา EP35 ลงเครื่องแม่

งง ไปหมดแล้วววววว

Comment

Working...
          X