overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: [Review] มีมากกว่าที่คุณคิด

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Default [Review] มีมากกว่าที่คุณคิด

หากพูดถึงอุปกรณ์เกม สิ่งเเรกๆที่พวกเราเกมเมอร์นึกถึง คือ เม้าส์ คีบอร์ด จอย หูฟัง ตามลำดับ เดี๋ยวนี้ ก็คงเพิ่มที่รองเม้าส์เข้าไปอีกอย่าง เเละหากถามถึงบริษัท หรือยี่ห้อ ก็คงจะมีคนตอบออกมาเพียงไม่กี่ยี่ห้อ

Razer Microsoft Logitech Steelseries เป็นเเบรนด์ชั้นนำ ส่วนรองๆลงไปก็ Thrustmaster Saitek รองลงไประดับล่างๆก็ A4Tech Oker Genius เป็นต้น

เเละหากเจาะลึกลงไปว่า ยี่ห้อไหน ที่ทำออกมาเพื่อเกมส์โดยเฉพาะ ผมคิดว่า "คุณๆ ก็คงพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ก็ Razer ไง"

ผมไม่เถียงครับ ว่า Razer ทำผลิตภัณออกมา เน้นไปที่เกมมิ่งเป็นหลักถึงขั้นมีสโลเเกนประจำว่า For Gamer By Gamer

เเต่ . . . เเค่นั้นจริงๆหรือ Razer ทำเเต่สินค้าเกมออกมา สินค้าอย่างอื่น มีมั้ย ถ้ามี มันสู้พวก Logitech Microsoft ได้รึปล่าว เนื่องจาก สองบริษัทยักษ์นั้น ออกเดสทอปเซ้ท ออกมาหลายซีรี่มาก ตั้งเเต่เบสิคยันไฮเอนด์ ที่สำคัญคือ ออกมาหลายรูปเเบบ หรูหรา เรียบง่าย หลายสี เเล้วหากมองถึงเรเซอร์ ผมคิดว่า หลายๆคนคงนึกออกเหมือนกันว่า

1 เม้า
    2 คีบอร์ด
    3 สีดำเคลือบ
    3 เน้นความดุเเต่หรู กับ
    4 เทคโนโลยี 3G
    5 ไฟสีฟ้า (เป็นหลัก)

เเต่เรื่องจริงมันมีเเค่นั้นจริงๆหรอ เรเซอร์ต้องเป็นสีดำเท่านั้น ?
    วันนี้มามองกันใหม่ หลังจากอ่านงานรีวิวนี้ คุณจะได้รู้ว่า เรเซอร์ มีสินค้าที่งาม เเละ ตรงข้ามกับที่กล่าวมาอย่างสิ้นเชิง

วันนี้ ผมได้นำเสนอ งาน Mini Review [Overall Edition] สินค้าอื่นๆ ของ Razer ให้ชมกัน

ชุดเเรก Razer Pro Solutions

Razer Pro|Type keyboard

เป็นคีบอร์ดเทพที่มีทั้งมาโคร ทั้งการตอบสนองความเร็วสูงเหมือนสินค้าเกมมิ่ง เเต่ที่สิ่งที่ทำให้ผมหลงมันในวินาทีเเรกคือ เจ้าตัวเล่นไอพอตที่วางอยู่ เเทนที่คุณจะเอาเงินไปเสียกับเครื่องเล่นไอพอตอย่างเดียว ผมคิดว่า นี่คงเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง คีบอรืโขาว หรู เล่นไอพอตได้ พร้อมโปรไฟล์ ที่เก็บได้ถึง 10 ชุดเเละมี On the Fly switching (หมายถึงเปลี่ยนได้เลยจากการกดเพียงครั้งเดียว ไม่ต้องมาเข้าโปรเเกรมเเล้วเปลี่ยนให้ยุ่งยาก) ยังมีปุ่มมาโครอีก 10 ปุ่ม เเละ ที่สำคัญ มีที่เสียบ USB 2 หัวอยู่ที่ตัวคีบอร์ด

ทั้งหมดที่ว่ามา คุณสามารถเป็นเจ้าของได้ด้วยราคาเพียง 3500 บาท ซึ่งนับว่าไม่เเพงเลย หากดูคุณสมบัติของมันเเล้ว (คีบอร์ดเล่นเกมบางอันยังเเพงกว่าอีก)

Razer Pro|Click V1.6 Mouse

ขาวเรียว เป็นนิยามที่ง่ายสุดของเม่าส์ตัวนี้ ด้วยดีไซน์สุดงาม คล้ายๆกัย CopperHead เเต่เปลี่ยนลุคมาเป็นสีขาว Pure White ตัดกับเเสงไฟสีฟ้า ช่วยทำให้เม้าตัวนี้ ดูดีขึ้นอย่างมาก

ส่วนสเปคนั้น

คล้ายกับ CopperHead ยังกะเเกะ เป็นเม้าส์ 1600 dpi เเบบ on the fly มีปุ่ม 5 ปุ่ม เเต่ราคาเพียง 1600 เท่านั้น

Razer Pro|Click Mobile Notebook Mouse

[img][/img]

เป็นเม้าส์ Bluetooth 2.0 สำหรับโน้ตบุคสุดน่ารักของเรเซอร์ ด้วยสีที่มีให้เลือกถึง 4 สี คือ ชมพู ขาว เเดง เเละดำ ช่วยให้ผู้ที่ชอบเม้าน่ารักๆ เเต่ต้องการคุณภาพด้วยเเทบจะไม่ต้องตัดสินใจเลือกเมื่อเห็นมัน ราคาค่าตัวถือว่าไม่เเพง เเละไม่ถูกจนเกินไปสำหรับเม้าส์Bluetooth เกรด A คืออยู่ที่ 2100

Razer Pro|Pad

เป็นเเผ่นรองเม้าที่ใช้งานคู่กับเม้าส์ สองตัวบน คุณภาพเท่าๆกับ Razer Exact Mat นั่นเเหละครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ 1050 บาท

Razer Pro|Tone m100 In-ear Earphones

ด้วยมีสองสีให้เลือก บวกกับความหรูหราของมัน ทำให้ มันกลายเป็นสินค้าขายดีตัวหนึ่งของเรเซอร์เลยทีเดียว คุณภาพเสียงใช้ Engineเดียวกับ Razer Moray ด้วยความงามที่มาพร้อมที่เก็บพกพาไปไหนได้ทุกเมื่อ เพียงราคาเเค่ 1400 บาทเท่านั้น

Razer Pro|Tone m250

ถึงเเม้ทางเวปไซด์ Razerzone จะเรียกมันว่าเป็นหูฟังครอบ (Headphone) เเต่ดีไซน์ที่ออกมาทำให้มันดูคล้าย Earphone มากกว่า ดีไซน์ที่มองเเว่บเดียวก็เหมือนถูกสะกด คุณภาพเสียงที่กันตีโดย Razer ProBass Technology เเละทำออกมาเพื่อ Entertain ดูหนังฟังเพลง มากกว่าที่จะเป็นพวก Surround ราคารค่าตัวอยู่ที่ 1750 โดยประมาณ

หมดไปเเล้วครับ เซ็ตเเรก สำหรับ Razer Pro Collection

เซ็ตต่อมา จะเป็นสินค้าที่มีชื่อมากที่สุดชิ้นหนึ่งของ Razer นั่นก็คือ . . .

Razer Armadillo

[img][/img]

หลายคนดูรูปเเล้วงงว่ามันคืออะไร มันคือ ที่เก็บสายเม้าที่่ทำให้เม้าส์มีสาย มีความรู้สึกเหมือนไร้สาย ผมลองเเล้วสครับ มันใช้ได้จริงๆ ไม่ได้โม้ เพียงเเต่คุณต้องคิดนิดหนึ่งว่า มีอย่างอื่นให้ซื้ออีกมั้ย ถ้าไม่ มันเป็นทางเลือกที่ถูกกว่าไปซื้อ Mamba อย่างเเน่นอน ถามว่า มันรู้สึกยังงัย ผมก็เอาความรู้สึกผมเลยละกัน เวลาคุณเล่นเม้า Hi- end เเบบมีสาย ตัวเม้าจะมีสาย (Cord) ที่หนา เพื่อการรับส่งข้อมูลที่เเม่นยำ เเต่ข้อเสียที่ตามมาคือ ความเค้นภายใน ที่เวลาคุณลากเม้าไปทางซ้าย มันจะออกเเรงดึงตรงหัวเม้าไปทางขวา ทำให้้เม้าฝืด (ลองดูสิครyบ)
    ปัญหาเหล่านั้นจะหมดไปเมื่อคุณมี Razer Armadillo ที่เก็บสายเม้า ที่ได้รับรางวัลการัยตีมาเเล้วมากมาย ซึ่งขะดึง ยึดให่สายเม้าลากตรง เเละที่สำคัญ มันยึดสายเม้าเอาไว้ ทำให้ไม่ต้องกลัวเม้าตกขอบโต๊ะ เเบบที่หลายๆคนเจ๊งมาเเล้ว 8-O

ปล ที่เก็บสาบเม้าอันนี้ สามารถเก็ยสสายเม้าได้ 2 สาย เผื่อใครที่ใช้เม้าสองตัว (ผมละคนนึง)
    ปล 2 ราคา 700 โดยประมาณ

ต่อมา เซ็ตสุดท้าย เป็น เซ็ตอุปกรณ์ภายนอกของ Razer หรือที่รู้จักกันในกลุ่มของ . . .

Razer Gear

เป็นอุปกรณ์เสริมครับ พวก ที่เก็บหูฟัง กระเป๋า โน้ตบุค เสื้อ เเละของเเนวๆ ทั้งหลาย

เห็นงี้ 3500 นะครับ

ใบเดิม ด้านหลัง

อันนี้ถูกหน่อย 2800

เสื้อ Limited Edition เพิ่งลงวางขายเลยครับ เริ่มส่งของกันไปเมื่อ 2 วันก่อนเอง ราคา 700 บาท

อันนี้ซองโน้ตบุค 700 บาท

ที่ใส่อุปกรญ์เกมทั้งหมด ไปไหน ใบนี้ใบเดียวครับ ใสได้หม้ เม้าส์ คีบอร์ด หูฟัง ที่รองเม่า(เเบบอ่อน) ของเรเซอร์ 700 บาท คุ้มมากๆอะ

ที่ใส่ จิปาถะกันน้ำ 420 บาท

ต่อมาเป็นเซ็ตเสริมครับ เป็นสองผลิตภัณเข้าใหม่ของ Razer เป็น Preview [Pic] นะครับ
    Razer Megalodon 7.1 Surround MaleStorm Technology

ยังไม่กำหนดราคาครับ

Razer Sphex

ราคา 600

ก็จบเเล้วนะครับ สำหรับ Review ชุดนี้ มีอะไรติชม ก็พูดกันได้เลยนะครับ
    Last edited by sleipnir; 29 May 2009 at 22:21:25.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

สีขาวใช้กับ MAC นี่ โคตรเท่เลยครับ...

แถมๆ Preview Razer Sphex
    Razer, the world’s leading manufacturer of high-end precision gaming and lifestyle peripherals, today announced the release of the Razer Sphex™, the first Gaming Grade Desktop Skin with a distinctive ultrathin form factor.

“The Razer Sphex is a gaming surface that doesn’t compromise tracking ability or durability even with its slim figure,” says Robert “Razerguy” Krakoff, President of Razer. “We wanted to offer gamers a simpler and less expensive gaming-grade mouse mat alternative, while retaining extreme precision and a smooth consistent glide comparable to traditional gaming mouse mats.”

About the Razer Sphex

The Razer Sphex is currently the world’s thinnest gaming-grade mousing surface which boasts of an ultrathin profile. It is specifically engineered to perform at the highest precision for both Optical and Laser mice. Made of high-grade durable material, the Razer Sphex allows gamers to wipe or wash the product repeatedly without compromising its quality or tracking performance. The Razer Sphex can adhere and detach from any desk surface without any extra effort making it fully reusable.

Razer Sphex Features
    1. Adhesive bottom to stick to any surface
    2. Midsized mouse mat suited for most gaming environments at 320mm by 230mm
    3. Extra thin to avoid any restrictions to your gaming experience
    4. Excellent tracking quality for both Laser and Optical mice
    credit:http://www.hardwarecanucks.com
    Last edited by Nihilus; 29 May 2009 at 04:59:38.

OverclockZone Member Comma's Avatar

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆแบบนี้ครับท่าน

OverclockZone Member 11pm's Avatar

กระทู้ดีมีประโยชน์

OverclockZone Member KITJ's Avatar

Thrustmaster กับ Saitek นี้ผมว่าไม่ใช่แบรนด์รองๆนะครับ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

Quote Originally Posted by KITJ View Post
    Thrustmaster กับ Saitek นี้ผมว่าไม่ใช่แบรนด์รองๆนะครับ
    ถ้าเรื่องจอย 2แบรนด์นี้เป็นชั้นเซียนเลยครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Thrustmaster - Saitekนี่ไม่รองนะครับ... ทั้งคุณภาพ,วัสดุ และความคงทน บางอย่างดีกว่าLogitechซะอีก
    คอนเฟิร์มจากUserที่ใช้จริงมาแล้วทุกยี่ห้อ
    แต่สงสัยจะดังอยู่แค่แถวยุโรปน่ะครับ คนไทยไม่ค่อยรู้จัก เพราะมันไม่ค่อยนำเข้า หรือไม่ก็นำเข้าช้ามาก และไม่มีทุกรุ่น

ส่วนคีย์บอร์ดกับเมาส์สำหรับเกมแล้ว คงหาให้ดีกว่าRazorยากครับ ขนาดMicrosoftบางอัน ยังให้Razorทำให้เลย

อ้อ ถ้าเรื่องพวงมาลัยนี่ หลายๆคนคงจะมองข้าม Act Labs ไปเป็นแน่แท้

สุดท้าย... มีคำถามครับ Razer Pro|Tone m250 นี่หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ อย่าบอกนะว่าสั่งeBay
    แบบว่ามีหัวต่อ2แท่งสำหรับใช้บนเครื่องบินด้วยอ่ะ ผมสนใจคับ
    Last edited by Beaver_XT; 29 May 2009 at 19:31:41.

OverclockZone Member

อีกหน่อยคงทำรองเท้า มั้ง ^^

OverclockZone Member sleipnir's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    Thrustmaster - Saitekนี่ไม่รองนะครับ... ทั้งคุณภาพ,วัสดุ และความคงทน บางอย่างดีกว่าLogitechซะอีก
    คอนเฟิร์มจากUserที่ใช้จริงมาแล้วทุกยี่ห้อ
    แต่สงสัยจะดังอยู่แค่แถวยุโรปน่ะครับ คนไทยไม่ค่อยรู้จัก เพราะมันไม่ค่อยนำเข้า หรือไม่ก็นำเข้าช้ามาก และไม่มีทุกรุ่น

ส่วนคีย์บอร์ดกับเมาส์สำหรับเกมแล้ว คงหาให้ดีกว่าRazorยากครับ ขนาดMicrosoftบางอัน ยังให้Razorทำให้เลย

อ้อ ถ้าเรื่องพวงมาลัยนี่ หลายๆคนคงจะมองข้าม Act Labs ไปเป็นแน่แท้

สุดท้าย... มีคำถามครับ Razer Pro|Tone m250 นี่หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะ อย่าบอกนะว่าสั่งeBay
    แบบว่ามีหัวต่อ2แท่งสำหรับใช้บนเครื่องบินด้วยอ่ะ ผมสนใจคับ
    Thrust Master มันรองทุกอย่างยกเว้นจอยนะครับ จะมีพวกจอยเครื่องบินกับจอยสติ๊กที่ชั้นนำ vyomuj0ib'ก็ไม่ได้รองอะไรมาก

ส่วน Saitek เป็นรองจริงๆครับ นอกจาก Saitek Rumblepad เเล้ว(ซึ่งก็ยังเป็นรอง Logitech กับ Thrustmaster เเล้วก็ XBox อยู่ดี) ทั้งเม้่าคีบอด ที่ขับเครื่องบิน ที่ขับรถ จะสู้ Logitech Thrustmaster ไม่ได้ครับ ต้องลองดูคะเเนนในเวปนอกครับ พวก Tech Power up เป็นต้น

ตอนนี้ อันดับ 1 ในเเต่ละสาย เดี๋ยวผมจะทำเป็นรีวิวให้ครับ อันดับ 1 ทางจอย ทาง เม้า ทางคีบอด เป็นต้น

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

CyborgRumblepad ไม่น่าจะเป็นลองXboxนะครับ Analogมันไม่เบี้ยว ปุ่มกดก็ให้ความรู้สึกดีกว่า

ส่วนLogitechนี่ไม่เคยจับครับ

OverclockZone Member KITJ's Avatar

มันแพ้ที่ xinput สินะ

Quote Originally Posted by KITJ View Post
    มันแพ้ที่ xinput สินะ
    ผิดแล้วครับ CyborgRumblepad(V2) เป็นxinput ครับ
    เพราะงั้นผมถือว่าเป็นเกรดเดียวกับChillsteam
    แล้วก็เหนือกว่าจอยxboxธรรมดาแน่ๆอะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    Thrust Master มันรองทุกอย่างยกเว้นจอยนะครับ จะมีพวกจอยเครื่องบินกับจอยสติ๊กที่ชั้นนำ อันที่จริง (ถอดรหัสให้คับ อิๆ)ก็ไม่ได้รองอะไรมาก

ส่วน Saitek เป็นรองจริงๆครับ นอกจาก Saitek Rumblepad เเล้ว(ซึ่งก็ยังเป็นรอง Logitech กับ Thrustmaster เเล้วก็ XBox อยู่ดี) ทั้งเม้่าคีบอด ที่ขับเครื่องบิน ที่ขับรถ จะสู้ Logitech Thrustmaster ไม่ได้ครับ ต้องลองดูคะเเนนในเวปนอกครับ พวก Tech Power up เป็นต้น

ตอนนี้ อันดับ 1 ในเเต่ละสาย เดี๋ยวผมจะทำเป็นรีวิวให้ครับ อันดับ 1 ทางจอย ทาง เม้า ทางคีบอด เป็นต้น
    Xbox360 VS Saitek Cyborg Rumble v2 For Xbox360 & PC นี่... Saitekกินขาด ทั้งคุณภาพปุ่ม คุณภาพAnalog และคุณภาพวัสดุครับ
    รุ่นสูงๆ Saitekจะดีมาก แต่ของอย่างอื่น หรือไม่ก็Saitek รุ่นต่ำๆมันก็ไม่ได้ดีอะไรนักหรอก
    Last edited by Beaver_XT; 29 May 2009 at 23:22:53.

Talking

คือ ผมไล่ระดับกลางกับล่าง อันที่จริง ผมเรียงลำดับเอาไว้

เเละกรุณาอ่านให้ครบครับ ผมเขียนไว้ว่า

เม้าส์ คีบอร์ด จอย หูฟัง ตามลำดับ เดี๋ยวนี้ ก็คงเพิ่มที่รองเม้าส์เข้าไปอีกอย่าง เเละหากถามถึงบริษัท หรือยี่ห้อ ก็คงจะมีคนตอบออกมาเพียงไม่กี่ยี่ห้อ

Razer Microsoft Logitech Steelseries เป็นเเบรนด์ชั้นนำ ส่วนรองๆลงไปก็ Thrustmaster Saitek รองลงไประดับล่างๆก็ A4Tech Oker Genius เป็นต้น

ผมพูดโดยรวมนะครับ จึงให้ Saitek เเละ ThrustMaster เป็นรองลงไปทันที เนื่องจาก เม้า คีบอด ที่รองเม้า หูฟัง ไม่มีหรือมีก็สู้ไม่ได้ครับ ที่สู้ได้มีเเค่จอยอย่างเดียวเองนะ ถ้าพูดโดยรวม ยี่ห้อพวกนี้ก็ดรอปลงทันทีครับ เพราะที่ขับรถ G25 ขึ้นเเท่น ที่1 ไปยาวเลยครับ คนละระดับเลย หากคุณเป็นเเฟนด้านนี้จริงก็คงรู้นะครับ ที่ขับเครื่องบิน พอๆกันครับ กับ Logitech Force 3D Pro อาจดีกว่านิดหน่อย หรือยังงัยเเล้วเเต่บุคคล ฉะนั้น พอพูดรวมๆเเล้ว Saitek จึงเทียบอันอื่นไม่ติดไงครับ ชัดมั้ยเอ่ย อ่านละเอียดๆก่อนโพสนะครับ

อันที่จริง ผมจะพิมคั่นว่า Thrustmaster *รองลงไปล่างๆคือ* Oker Genius เเต่ผมไม่ได้พิมน่ะครับ ลืม ผ่านเเล้วผ่านเลย มาเตือนก็เเก้ให้ครับ ไม่ได้เอาไปเทียบกันครับ เพราะผมเองก็ใช้มาหมดเเล้ว ยกเว้น ChillStream เท่านั้นเอง

ปล Wheel ดีสุด คือ G25 Logitech นะครับ (ที่พูดได้ชัดเพราะอันนี้มันกินขาด ราคาก็ขาดตามกัน 12500 เเละซื้อมาลองเองเเล้ว)

ปล 2 เวปนอกที่เอามาไม่ใช่เวปเดียวนะครับ เอามาจากหลายที่มาก เช่น cnet , TechPowerup, GameHardWare, TechReview, Gamespot HW ซึ่งเป็นเวปชั้นนำของโลกทั้งนั้นครับ เค้ามีปัจจัยหลายอย่าง ทั้งคุณภาพวัสดุ ราคา เกมที่รองรับ ความทนทาน(บางเวปถึงขั้นมีเครื่องทดลองกดปุ่ม เลยทีเดียว ว่ากี่ทีถึงจะพัง โดยสุุ่มมา 5 ตัวเเล้วทดลอง เเล้วเฉลี่ย) บางอันออกมาเกมรองรับน้อย ก็คะเเนนลดครับ ไม่ได้นั่งเทียนเอานะครับ เเต่ผมเห็นว่า ถ้าคนอื่นจะมีความเห็นไม่ตรงกันบ้างก็ไม่เเปลก บางคนก็บอก XBox ดี บางคนว่า ThrustMaster ดีกว่า มันก็เเล้วเเต่คนครับ คะเเนนจากเวปขนาดนี้ (บางเวปเช่น cnet มีเม็ดเงินไหลเข้าเวปเดือนละกว่า 5เเสนดอลล่า) คิดหรือว่าเค้าจะเอาคนจากไหนไม่รู้ ไม่เคยใช้งานจริงเลยมาเขียนน่ะครับ

อะไรผิดก็เเจ้งให้เเก้ครับ ผมเเก้อยู่เเล้ว ถ้ามันผิดจริงๆ เเต่ความเห็นต่างกันก็ไม่น่าจะยกกระทู้ตัวเองมา เเล้วอ้างอิงตามกระทู้ตัวเองนะครับผม

อ้างอิงจาก
    "ไม่ได้บอกว่าผมเก่งอะไรหรอกนะ จอยทั้งหมดที่ผมมีเป็นของตัวเองก็แค่10ตัวเท่านั้นเอง (ไม่นับรวมที่ไปยืนเล่นที่ร้านขาประจำอีกเป็นโหล และไม่รวมที่ยืมเพื่อนมาสลับกันเล่น)
    ที่ผมมีก็แค่เท่านี้หล่ะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370759"
    Last edited by sleipnir; 29 May 2009 at 22:27:55.

OverclockZone Member

อย่าว่าผมโง่นะครับ

จิปาถะคืออะไรครับ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    อย่าว่าผมโง่นะครับ

จิปาถะคืออะไรครับ
    อันที่จริงมันเปก็นที่ใส่หูฟังครับ เเต่เรเซอร์ออกมาให้ไส่กล้อง กระเป๋าตังได้ด้วย ผมเลยเรียกว่าจิปาถะ คืออะไรก็ได้ไงครับ

บรรทัดฐานในการเปรียบเทียบสินค้าไม่ตรงกันปั๊ป เป็นเรื่องใหญ่เลยเน้อ ยังไงก็แก้ให้แล้วนะครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ว่าแต่... Razer Pro|Tone m250 หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะค้าบ

เอ่อ หาได้ใน e-bay ครับ - -

ในไทยมีเเค่ Pro|Click กะจะโทรไปหา ARC เหมือนกัน ว่าเอาเข้ามามั้ย

ปล อันที่จริง ผมก็ลืมพิมตรงที่ว่าด้วยเเหละ อิอิ
    Last edited by sleipnir; 29 May 2009 at 23:40:52.

OverclockZone Member comer's Avatar

Pro|Type K/B รู้สึกเหมือนร่างโคลนของ Tarantula เลยแฮะ

คนที่เค้าแบกเมาส์กันทีละ2ตัวนี่ เล่นกันยังไงน้อ อิๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks