Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS VS DFI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS VS DFI

เปรียบให้ทีครับผมอยากลองหาบอร์ดใหม่มาจับกับPhenomIIx3 720beอ่าครับว่าเอา2ค่ายเนี่ย
    แต่เกิดอาการรักพี่เสียดายน้องอ่าครับ เห็นเว็ปนอกรีวิวกันแต่ละทีASUSเอาไปกินเพียบเลยแต่ผมเห็นใบอร์ดอัดรีวิวโชว์เนี่ยDFIนอนมาเลยอ่าครับ ผมเลยตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับน้องกิ๊กผมแฟลชไบออสไปแล้วตอนนี้เหลือไล่ไฟอย่างเดียวครับเพราะว่าเล่นบัส1020แล้วชอบจอฟ้าไม่รู้ว่าเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอหรือปแวเนื่องจากวินโดววิสต้ามันชอบหาไดร์เวอร์การ์ดจอผมไม่ค่อยจะเจอเลยครับทั้งที่ผมลงไปแล้ว ทำไงดีครับเลือกไม่ถูกเลย
    ปล.เล่นชิบ 790FX/SB750ครับ
    ปล2.อัพไปเล่นDDR3จะดีมั้ยครับหรือเล่นDDR2ตามเดิมดีกว่าครับ
    Last edited by nonthanan; 29 May 2009, 11:59:40.

งืมงำๆ อิจฉาคนมีตังค์

Comment

เทียบราคากันแล้วถ้าจะเล่น asus ต้องเล่นรุ่นใหญ่ๆเลยอ่ะครับ

รุ่นกลางๆอย่าหวังเอามาอัดเลยครับ ได้ไม่ดั่งหวัง ไฟจ่ายไม่ค่อยเต็มครับรุ่นกลาง

dfi ไม่ทราบครับไม่เคยลอง

Comment

เบื่อจริงจริ๊ง คนมีตังเอิ๊กๆๆ

เอ๋าถือซะว่าลองเล่นดูเป็นประสบการณ์

Comment

asus ก็ถือว่าดี dfi ก็ดี แต่ถ้า dfi ท่าน config แรมได้แรงโคตร ท่านอาจจะงงนิดหน่อยกับconfig (ตอนนี้ผมใช้อยู่ไม่ งง แหละ อิอิ)

แต่ถ้าเน้นง่ายๆ Asus แรม ตอนนี้ ddr2 น่าเล่นกว่า ddr3 ตอนนี้แรงกว่านิดหน่อยเอง แล้วแต่ท่านจะชอบนะ
          คร้าบ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ดัน อยากรู้ด้วยคน รุ่นใหญ่ๆ DIGITAL ทั้งคู่หรือไม่

Comment

ส่วนตัวผมว่า ASUS M4A79T Deluxe น่าจะแรง จ่ายไฟดีกว่า mb เดิมนะครับ

แต่ ผมชอบ GA-MA790FXT-UD5P ^^

Comment

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับถ้าวัดกันในระดับทีอปของแต่ละแบรนด์เนี่ยแบรนด์ไหนจะดีกว่ากันครับ โดยส่วนตัวผมชอบไบออสของDFIอ่าครับเพราะเคยไปลองเล่นๆกับของเพื่อนที่เป็นตัวJRก็ทำให้งงไปพักนึงคอนฟิกเยอะมากๆอ่าครับ แต่ASUSผมเคยใช้มาหลายๆซีรีส์แล้วเหมือนกันไบออสเข้าใจง่ายปรับง่ายๆเลยครับเห็นเราๆท่านๆส่วนใหญ่ใช้ทั้ง2แบรนด์เหมือนกัน
                  ปล.สิ้นเดือนตรูจะมีตังพอเปลี่ยนมั้ยวะเนี่ย(อ้ายหลานเวนมาเอาตอนไหนไม่เอา!เห้อ!)
                  ปล2.ผมลากบัสที่1020ไฟแรมที่2.3อ่าครับไฟเยอะไปหรือป่าวครับเวลาเล่นเกมหรือรีสตารท์อ่าครับโค้ด0x000000c1มากวนเรื่อยๆเลยครับให้googleแปลก็แปลไม่รู้เรื่อง ใช่บัสไม่เสถียรกับวินโดวอ่าป่าวครับใช้วิสต้าครับ หรือไดรืเวอร์มีปัญหาครับ

Comment

gigabyte ตัว 790 G >>> 4850 น่าสนอะท่าน อีกทางเลือก สวยดีอะ อิอิ

Comment

Originally posted by O - JO View Post
                      gigabyte ตัว 790 G >>> 4850 น่าสนอะท่าน อีกทางเลือก สวยดีอะ อิอิ
                      ผมปล่อยให้ท่านเอามั้ยอ่าครับบอร์ดผมตามลายเซ็นเลยครับ

Comment

ความคิดผม790fx กับ gx ไม่มีความแตกต่าง เอามาเล่นเกมส์ตัวGXจะเหมาะสมกว่าอีกนะ(เคยดูเว็บ

Overclockerclubs รีวิว2ชิพนี้ นานแล้วจำlinkมิได้ละ)ถ้าท่านจะเปลี่ยนเพื่อต้องการหาคอนฟิคลูกเล่นในBios

ใหม่ๆ ก็DFIดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนจากGigตัวเดิมท่านเป็น AsusพวกM4a79 ผมมองว่าไม่ค่อยมีอะไร

แตกต่าง ส่วนDDR3ราคาน่าซื้อแล้ว แต่บอร์ดตอนนี้ยังรีดไม่ดี ผมรอปีหน้าหรือรอชิพที่มันใหม่กว่า790/750

ค่อยเปลี่ยนทีเดียว เพราะตอนนี้ยังไม่เห็นความแตกต่างระหว่างDDR2กับDDR3(1600Mhz Cl-7)มากนัก

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                          ความคิดผม790fx กับ gx ไม่มีความแตกต่าง เอามาเล่นเกมส์ตัวGXจะเหมาะสมกว่าอีกนะ(เคยดูเว็บ

Overclockerclubs รีวิว2ชิพนี้ นานแล้วจำlinkมิได้ละ)ถ้าท่านจะเปลี่ยนเพื่อต้องการหาคอนฟิคลูกเล่นในBios

ใหม่ๆ ก็DFIดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนจากGigตัวเดิมท่านเป็น AsusพวกM4a79 ผมมองว่าไม่ค่อยมีอะไร

แตกต่าง ส่วนDDR3ราคาน่าซื้อแล้ว แต่บอร์ดตอนนี้ยังรีดไม่ดี ผมรอปีหน้าหรือรอชิพที่มันใหม่กว่า790/750

ค่อยเปลี่ยนทีเดียว เพราะตอนนี้ยังไม่เห็นความแตกต่างระหว่างDDR2กับDDR3(1600Mhz Cl-7)มากนัก
                          นั่นนะสิครับท่านผมก็ยังลังเลอยู่เหมือนกันอ่าครับไม่รู้ว่าปีหน้าหรือตอนไหนจะมีชิปใหม่ออกมาอ่าครับ
                          ตอนนี้ก็เล็งๆไว้เหมือนกันว่าจะลองเล่นDFIดูครับ
                          จริงมั้ยครับที่ว่าเป็นDragon Platformแล้วระบบเราจะลื่นขึ้นอะครับเวลาเล่นเกมหนักๆหรือว่าตอนOC
                          ด้วยอ่าครับเพราะว่าชิปมันmatchกันอ่าครับ

Comment

อยากรู้มานานเหมือนกันครับ ผมว่าความสวยของบอร์ดให้ DFI เลยครับ สีสันสะดุดตามาก

เหมาะกับแต่งคอมเหมือนกัน หุหุ แต่อยากคุณของ DFI น่ะครับลากไปไกลมั้ยหว่า?

Comment

DFI อีกเสียง ใช้แล้วประทับใจ ลากแล้วไหม้ เอ้ย ลากแล้วครั้งเดียวติด : ]

Comment

Working...
                              X