Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม KINGSTON--คำเตือน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม KINGSTON--คำเตือน

ตอนนี้มีแรม KINGSTON แปลกๆ วางตามตู้ที่พันทิพย์ รหัสและ PCB ตรงตามตำรา สอบถามคนขายบอกว่าเป็น LT ของร้าน WXX อะไรประมาณนี้ เลยเสี่ยงมาดูทดสอบดู ---> คุณสมบัติไม่ได้พิเศษอะไร ดาดๆครับ

เช็คให้ชัวร์ก่อนนะ

KINGSTON มีปลอมเยอะครับ
    รุ่นนี้ผมก็เคยซื้อมาจากxxxxxxครับใช้ได้ปกติดีครับใช้cpuc ตรอจดูมันไม่บอกว่าเป็นคิงตันครับ
    ขึ้นแต่0000000000000000ครับ
    ปลอมแน่นอน

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...ify/index.html

Comment

ต้องใช้ โปรแกรม เชค Manufacturer ???

ถ้าของแท้ คงขึ้น Kingston ประมาณนั้น - -
        Last edited by Midnight212; 5 Apr 2007, 23:36:46.

Comment

ผมก็เคยซื้อจากร้านที่เซีย ร้าน computer ok เหมือนตัวนี้ลย ชิพเดียวกัน ใช้cpu-z ก็เห็นว่าเปนของคิงตั้น แถมลากบัสได้ตั้ง250 แน่ะ

Comment

เวลาซื้อก็เลือก Synnex กับ Ingram หรือ Com7 สิชัวร์

Comment

ฮาร์ดแวร์เฮาก็ชัว

หรืออาจจะมีปลอมแต่ผมซื้อไม่เจอก็ไม่รู้

Comment

PCB BP ด้วย แถม Chip ยังเป็น CT-D43 รหัสเทพ อิอิ
                ซื้อได้จากร้านไหนครับ แล้วราคาแถวละเท่าไหร่ครับ

ของปลอมก็น่าสนนะ

ร้าน W... นี้ละตัวดีเลย ผมโดนมาหลายตัวแล้ว
                Last edited by cap_zone; 5 Apr 2007, 22:12:06.

Comment

ถึงจะปลอม แต่ถ้าเป็นชิพเทพล่ะ หุหุ

Comment

ใช้โปรแกรม CPU-Z1.39เช็คดูครับ ของปลอมจะขึ้น FFFFFFFFF หรือไม่ขึ้นอะไรเลย

www.cpuid.com

Comment

CT-D43 รหัสเทพเหรอนั้น
                      ไม่ช่ายแล้ว ตัวนี้ดันไม่ขึ้นมากหรอก

Comment

ตัวนี้ดันได้เทพผิดคาดครับ เห็นเค้าว่าไป Bus 290 ได้กับ System Intel UCCC ยังแอบหลบเลยอ่ะ ลองไปหาอ่านๆดูนะครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                          CT-D43 รหัสเทพเหรอนั้น
                          ไม่ช่ายแล้ว ตัวนี้ดันไม่ขึ้นมากหรอก
                          ซะงั้นท่าน เพิ่งไป Search เจอมาเมื่อกี้ http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=219

เทพไหมละท่าน

เมื่อก่อนดังนักพวก CT,BT,DT ส่วนตัวผมเคยใช้ BT นะครับ เมื่อ 2-3 ปีก่อน ดันไปเกือบ 300 เหมือนกันครับ

ยังแปลกใจอยู่ CT มันกลับมาอีกแล้วววว
                          Last edited by cap_zone; 6 Apr 2007, 07:50:47.

Comment

ผมว่า BT นี่ลากมันสุดแระ ว่าแต่ตัวที่เอารูปมาให้ดู สังเกตที่ป้ายสิครับ มันไม่สะท้อน มีเค้าว่าจะเป็นของปลอท

Comment

DDR KINGSTON บางรุ่นค่าSPDก็ไม่บอกเป็นKINGSTONผมไปเครมINGRAMได้กลับมาเป็นชิพอะไรจำไม่ได้ แต่SPDจะบอกชื่อชิพนั้นครับ แล้วก็ต้องบอกซีรี่นัมเบอร์ด้วย ใช้ cpuz ดูก็รู้แล้ว
                              Last edited by layjung; 8 Apr 2007, 00:18:34.

Comment

Working...
                              X