Announcement

Collapse
No announcement yet.

sataII ใช้ ghost 2003 โคลน ไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sataII ใช้ ghost 2003 โคลน ไม่ได้อะครับ

ผมบูทด้วย ซีดี พอเข้า ดอส แล้วเรียกโปรแกรม ghost.exe ในดีส มันก็ค้างที่หน้าจอ ซิมแมนเทค สีฟ้า เหมือนกับมันมองไม่เห็นฮาร์ดิส ไม่รู้ต้องทำไงจะ Ghost ได้

ต้องเพิ่ม ค่าพารามิเตอร์ noide ตามหลังคำสั่ง ghost ครับ...

c:\>ghost -noide

Comment

ผมใช้โปรแกรมตัวใหม่ๆ Ghost ก็ทำได้ปรกติดีครับ ของผมก็ Sata II เหมือนกัน

Comment

ไม่เห็นมีปัญหาเลยคับ ลองเปลี่ยนโปรแกรมให้ใหม่ๆกว่านิดูคับ

Comment

ผมGhostได้ปกติครับ

Comment

ลอง ghost 11 น่าจะดีกว่า จากแผ่น Hiren ครับ ลองหา load ดู

Comment

Working...
            X