Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆใช้เพลงอะไรในการ ทดลอง ชุดเสียงของท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆใช้เพลงอะไรในการ ทดลอง ชุดเสียงของท่าน

เพลงนะครับ

FLAC หรือไม่ก้อพวก LOSSLESS อ่ะครับ เปิดกับ FOOBAR+ASIO4ALL

Comment

เพลงที่ชอบที่สุด ฟังบ่อยที่สุด

แล้วแยกความแตกต่าง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        เพลงที่ชอบที่สุด ฟังบ่อยที่สุด

แล้วแยกความแตกต่าง

Comment

ผมใช้เพลง ฝัน หวาน อาย จูบ ที่เป็นไฟล์ AIFF ครับ
          แล้วเปืดตรงช่วงพีคว่ามันแยกเสียงออกมาได้มากน้อยแค่ใหน

Comment

-เพลงที่ชอบ
            -เน้นไฟล์ต้นฉบับต้องมีคุณภาพจริงๆ

Comment

เน้นซัพ..
              http://www.youtube.com/watch?v=Bp9__RdGd-U

Comment

พี่อ๊อดคีรีบูนครับเพราะดี......

Comment

เพลง ของ ค่่าย Sheffield Lab คับ เพราะ เน้น เครื่องดนตรี ที่ มีหลากหลายคับ
                  ไม่ก็พวกแผ่นเพลง Audiophile Reference แนว percussion นิดๆ คับ มันจะจับจุดได้ ว่า รายละเอียดเสียง ออกมาดีมากแค่ไหนนะคับ

ืปล. ไฟล์ที่ผมฟังส่วนใหญ่ เป็น คุณภาำำพไฟล์ ระดับ lossless คับ ไฟล์ mp3 ถ้าลองฟังดีๆ จะรู้ คับ ว่าเสียงกลางมันขาดหายไป มีแต่ สูง กับ ต่ำ กลางไม่ค่อยเต็ม ไม่ค่อยอิ่ม แบบ เปรียบกันรู้อะคับ เอา lossless มาเทียบกับ mp3 เสียงคนละเรื่องกันเลยคับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                    โอ้วพระเจ้า

Comment

ประเภท melodic power metal

Comment

ผมใช้เพลง
                        Hotel California
                        คับ

Comment

^^
                          ^^
                          ^^
                          เพลงเดียวกันเลย เสียงกลองตุ้มแรกถ้าไม่ดีจริงก็ไม่ต้องฟังต่อ ฟันธง

Comment

หลวงพ่อคูณ

Comment

Working...
                            X