Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความแตกต่างของ CPU อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความแตกต่างของ CPU อะครับ

สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่
    อยากถามเรื่องข้อแตกต่างของ cpu ของ Intel กับ AMD ว่ามีไรที่แตกต่างบ้าง

อยากรู้จริงๆ ไม่เอากวนนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ---น้องใหม่---

สถาปัตยกรรมภายใน

ความเร็วบัส

ขนาดแคลช

ชุดคำสั่ง

การโฆษณา

5กับ3

ไม่รู้ว่าจะตอบไงดี

Comment

อ๋อ! ขอคำแนะนำ เรื่องการดูความเร็วของAMD เทียบกับ Intel ด้วยนะครับ
      อย่างเช่น Pentium4 2.4 GHz เทียบกับ AMD อย่างไร

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รู้จะเทียบไงดีแฮะ แต่เอาเป็นว่า ที่ราคาเท่ากัน AMD จะแรงกว่าครับ(สาวกอินเทลอย่างผมก็ยอมรับครับ)
        แต่ถ้าเป็น core2duo ล่ะก็ อีกเรื่องครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

ต่างกันที่ Sticker

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ต่างที่ชื่อด้วยนะท่าน

Comment

ต่างกันที่พยางค์ที่ออกเสียงด้วยนะท่าน

Comment

งืมๆ
                    ถ้างบน้อยเล่น amd เวิกกว่า ราคามันถูก

Comment

ถามกว้างมาก ไปหาอ่านเอาเพิ่มดีกว่ามั้ย ??

แต่จะเข้าใจได้แค่ไหนอยู่ที่คุณแล้วล่ะ

Comment

Working...
                      X