Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire5110

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire5110

Notebook รุ่นนี้ดีมั๊ยครับ Acer Aspire5110 คือว่า แม่เค้าซื้อมาเมื่อกี้เอง ไม่ปรึกษาลูกเลย แล้วถ้าจาเพิ่มแรมเป็น1G จำเป็นมั๊ยครับที่จะต้องเข้าศูนย์ของ Acer อย่างเดียว

คงต้องลองใช้ดูครับ เพราะไหนๆก็ซื้อมาแล้ว เหอะๆ
    เรื่องเพิ่มแรมผมคิดว่าน่าจะขึ้นกับเงื่อนไขการประกัน ถ้าไม่กระทบกับ void (ถ้าเขาไม่ติดทับตรงช่องเพิ่มแรม)

อย่างของน้องผม เขาบอกเพิ่มเองได้ แต่กรีดตรง void ให้ดีๆก็จะยังอยู่ในประกัน(อันนี้คนขายบอกนะซื้อที่โคราช แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เพิ่ม)

Comment

ส่วนตัวใช้อยู่นะคับ ก็okนะคับ แต่ว่าม่านจะช้ากว่า cpu ที่เป็น FSB 667 เช่นรุ่น 5562 คับ ถ้าจะซื้อมาใช้นะคับเเนะนำแบบนี้นะคับ เพิ่มแรมเป็น 1G เพราะจะทำให้เครื่องไม่ค่อย Hang คับ แล้วเอา norton antivirus ที่ม่านติดมาออกคับ จะทำให้เครื่องเร็ว(ตอนบูต)จนรู้สึกได้นะคับ ถ้าว่าเร็วไหมสำหรับเครื่องนี้รู้สึกว่าม่านอืดๆๆนะคับถ้าเทียบกับ 5562 แต่ถ้าถามว่าเอาไว้ทำงานเล่นเกมส์onlineทั้วไปๆ หรือเล่นเกมสืที่มี 3d บ้างอย่าง warcraft นี้ สบายคับถึงไม่เพิ่ม ram ก็ได้คับ แต่บ้างที่ม่านก็มีปัญหาเช่น ค้าง รีสตาร์ท เองเป็นต้น แต่ตอนนี้ผมเพิ่ม ram แล้วรู้สึกไม่ค่อยมีอาการแบบนี้แล้วคับ ปิดเครื่องก็ไวขึ้นคับ ส่วนการเพิ่มramผมถามที่ศูนย์ acerเขาบอกว่าให้ร้านที่คุณซื้อใส่ให้ผมก็ไปนะ เขาก็เอาคัตเตอร์ตัดกีดตรง void แล้วเปิดฝ้าออกเอาramใส่เขาไป แล้วผมก็ถามว่าอย่างนี้ประกันไม่หมดหรอ เขาก็บอกม่านติดมาเพื่อแค่ให้รู้ว่าเครื่องเป็นมือหนึ้งเท่านั้น - -' (แพงกว่าตัง สองร้อย Apercer RAM) อย่างตูทำเองก็ได้ฟะ 55 ถ้าคุณเข้าศูนญืบวก สองร้อยกวว่าๆคับนอกจากค่า ram ผมถามมาแล้วถ้าเอาสบายใจไปศูนย์ก็ได้คับสำหรับผมยกไปร้านที่ซื้อมาอย่างเดียวให่ม่าน เคลมให้คับ ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปเหอะคับส่วนตัวคุ้มดีนะผมว่า ok นะคับ

Comment

ไม่ต้องเข้าศูนย์ก็ได้ ซื้อมาเพิ่มเองได้เลย ผมก็ใช้ 1 G อยู่ เพิ่มเองครับ ถูกกว่า มันจะมี void ต่างหากครับ

Comment

Working...
        X