Announcement

Collapse
No announcement yet.

โรงเรียนจะต่อเนตไร้สาย จะต่อแบบไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โรงเรียนจะต่อเนตไร้สาย จะต่อแบบไหนดีครับ

คือว่าตอนนี้ระบบลากสายเเลนมีปัญหามาก - มากที่สุด
    เพราะ ทั้งเด็ก ทั้งนก

เลยจะใช้ WIRELESS

เป็นตึก สามชั้นรุป ตัว L ครับ

ไม่ทราบว่าจะใช้

โมเด็ม >> ACCESS POINT >> คอม

หรือ

โมเด็มที่มีwireless >> คอม

เอาแบบไหนดีครับที่ง่ายต่อการควบคุม

อ้อ ยังมีห้องคอมอีกแต่ห้องนี้คงจะใ้ช้ระบบ lan แบบเดิม

และอุปกรณ์พวกนี้ใช้ของอะไรดีครับ

งบ 6000 พอไหม
    กับตัวส่งสัญญาณ + ตัวรับอีก 3

ง่ายต่อการติดตั้งก็ Modem ที่มีWi Fi ในตัว เซ็ตครั้งเดียวก็ได้หมด ถ้าค้างก็ค้างทั้งหมดเลยนะครับ
    ง่ายต่อการควบคุม ก็ซื้อแยกครับ AP ค้างก็แค่ถอดปลั๊ก AP ตัวเดียวก็พอ

โมเด็มถ้าอยู่ในห้องคอมฯก็โอเคครับ แต่ถ้าไม่อยู่ในห้องคอม ผมแนะนำแบบนี้ครับ

Modem ---- Access Point ))) Access Point ทำงานเป็นรีพีทเตอร์ ใช้หลายตัวก็ได้ ))) Access Point (สั่งให้มันทำงานเป็น receiver) ---- Switch

------ หมายความว่าสายแลน
    ))))))) หมายความว่าผ่านอากาศ

เป็นแนวทางเฉยๆครับ

Comment

รีบมาดูกระทู้นี้ครับเค้าขายของใช้แล้วถูกมากๆงบ 6000 เหลือ
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=476995

ไม่ทราบโรงเรียนรัฐหรือเปล่าผมอาจจะสนใจซื้อบริจาคเพื่อการศึกษา
      Last edited by baraqkak; 29 May 2009, 23:41:02.

Comment

คอมกี่เครื่องครับ ระวัง speed ตกนะครับ wireless

ต้องดูด้วยว่าเราจะเอาไปใช้งานด้านไหน นะครับ AP 1 ตัวไม่ควรรับ client เกิน 20 นะครับ

ดู ลักษณะอาคารด้วยว่าจะให้ สัญญาณ ไกลถึงไหน จ้องออกแบบนิดนึง

ปล. ถ้ามีรูปอาคาร พร้อมจุดที่ต้องการกระจายมาด้วยจะได้ ช่วยได้มากขึ้นครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

access point

Comment

Working...
          X