Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับ ซื้่อแรมมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับ ซื้่อแรมมา

วันนี้ไปเดินเซียร์ มา ว่าจะซื้อแรมมาใส่ ซักหน่อย จากสองกิ๊ก เป็นสี่ กิ๊ก
    ก็ไปเจอมาร้านนึง ก็ซื้อมา เป็นของ Corsair 1Gb bus 800 สองตัว

รหัส VS1GB800D2

ผมก็กลับมา ใส่กับคอม ปรากฏว่า มันมองไม่เห็นแรมครับ เหมือนกับ ใส่ แล้วก็ไม่เห็น

แต่ตรวจกับ Cpuz กลับเห็นเฉยเลย งงมากครับ เป็นอะไร หรือว่าผมซวย ขนาด ซื้อแรมมา สองตัว (ไม่ใช่แพ๊คคู่นะครับ) แล้วพัง ทั้งคู่หรอครับ งงมากเลย ถ้าสมมติว่าเป็นที่ บอร์ดไม่รับแรม จะพอมีสาเหตุมั๊ยครับ ถ้าใช่ ต้องทำยังไงหรอครับ ช่วยผมหน่อย หมดไปพันนึง เลย นะเนี่ย

เมนบอร์ดอะไรครับ อยากได้รายละเีอียดมันมีวิธีเข้าไปปรับที่ไบออส

Comment

ของผม เมนบอร์ด รุ่น P5 k Pro ครับ แรมเก่า ใช้ ของ kingston 1 กิ๊ก 2 ตัว อยู่อะครับ สอนผมหน่อยนะครับ ไม่อยากไปเปลี่ยนที่เซียร์เลย ไกล T_T

Comment

ขออนุญาติ ขุดนิดนึงนะครับ ต้องการ คำตอบ จริง ๆ ครับ

Comment

ลองเพลชไบออสดูไหมครับ เผื่อจะได้

Comment

Asus อีกแล้ว.. P5Q Pro ผมขายไปถูกๆเลยไม่เอาอีกแล้ว อัสตรูดด

Comment

Originally posted by rockwell View Post
              Asus อีกแล้ว.. P5Q Pro ผมขายไปถูกๆเลยไม่เอาอีกแล้ว อัสตรูดด

หึหึ

ปล.Gig สิ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
                ลองเพลชไบออสดูไหมครับ เผื่อจะได้

แรมคนละตัวกันต้องทำใจ

Comment

Working...
                X