overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 115

Thread: ขอประจารณ์ TOT หน่อยสิครับ

karas100's Avatar

Default ขอประจารณ์ TOT หน่อยสิครับ

ไอบ้า! บอกทีว่านี่ผมใช้เนต 2 Mbอยู่หรอเนี่ย คิดว่าใช้บัตรเนตของ Cs สะอีก

เทสครั้งที่1

เทสครั้งที่2

และความเร็วบิท(บิทไทยนะครับไม่ใช่บิทนอกกรุณาดูความเร็ว)

และเทสครั้งสุดท้ายที่เวป สปีดเทส

ผลการสำรวจโทรไปกะจะแจ้งปัญหาผมอยู่สุพรรณนะครับ โทรไป
    1.คอลเซนเตอร์อำเภอ ผลคือไม่มีคนรับ จำนวนที่โทร 15 ครั้ง
    2.คอลเซนเตอร์จังหวัด ผลคือไม่มีคนรับ จำนวนครั้ง 15 ครั้ง
    3.คอลเซนเตอร์กรุงเทพ ผลคือไม่มีคนรับ จำนวนที่โทร 4 ครั้ง

ผมอดสังสัยไม่ได้ครับว่าพวกเขามีโทรศัพท์เอาไว้ทำไม และเวลาหรือครั้งใดที่เนตพวกมันห่วยแตกถึงขั้นขีดสุดแบบนี้ โทรไปที่ไหนก็ไอพวกนี้ก็จะไม่ยอมโผล่หัวออกมารับโทรศัพท์ผมหรอกครับ ตอนที่ติดใหม่ๆโทรติดแต่บอกให้ถือสายรอจะไปตามคนที่เป็นงานมาช่วยดูให้ 7นาทีมันก็ยังเงียบสงสัยไปตายแทนซะแล้วมั้งอีแบบนั้น

บริการแบบนี้ผมควรเปลี่ยนเน็ตรึเปล่าครับ ?

OverclockZone Member nengxp's Avatar

ปรกติของ TOT อยู่แล้นครับ แต่ผมก็ต้องใช้เพราะมันจำเป็น ^ ^ ที่จริงก็เบื่อโคตรๆ ไม่ได้ลองค่ายอื่นไม่รู้ว่าจะเป็นไง

OverclockZone Member Macro's Avatar

คุณโชคดีแล้วขอรับ จะได้ไม่มีเหตุผลทนใช้มันอีก ถ้า Maxnet ไปถึง รีบเปลี่ยนเลย

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เท่าที่ดูๆ Net TOT มันแล้วแต่ที่อ่ะที่บ้านญาติผมปกติ แต่เสียที่พนงไม่ได้เรื่อง

เคยใช้เหมือนกันแหละห่วยมากเปลี่ยนเป็น Maxnet แล้วสบายใจ

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

ชาติก่อนคงเคยทำบุญร่วมกันกับ TOT

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ถ้าความเร็วนั่น ไม่หลุดซ้ำซากเหมือน TT&T 3 เมก

ผมยินดีไช้มัน

OverclockZone Member

เด๋วนี้มันช้าขนาดนี้เเล้วหรอเนี่ย เหอๆ

OverclockZone Member alexaob's Avatar

ใจเย็นๆครับของผมใช้TOT3Mอยู่หนองคายก็ใช้ได้ดีปกติเร็วแรง.ที่สำคัญพนักงานบริการดี.อืม.ดีมากด้วยนะครับ
    ปล.ยืนยันว่าเรื่องจริงนะครับ.

karas100's Avatar

จะบอกว่าบ้านผมกันดารมากหรือไงครับเนี่ย ติดตั้ง2Mbมันยังวิ่งช้าขนาดนี้เนี่ย

วันนี้อยากรู้ว่าใครไปฆ่าล้างโคตรพนักงานหรือไงไม่รู้ ขนาดไม่มีปัญหาแกล้งโทรไปมันยังไม่มารับกันเลย

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

แจ้งชุมสายครับ ของผมก็เป็นบ่อยต้องโทรไปแจ้งชุมสายที่เราอยู่แก้ให้

ไม่มีเจ้าอื่นต้องจำใจ โซนผม 1.5 mb ยัง 790 อยู่เลย

OverclockZone Member okocha's Avatar

เคยเป็น ครับ แต่ไม่ใช่แบบนี้ ของผม แต่ก่อน ติด ToT มัน มาติดตั้งให้ เล่นตั้งกับแรกๆ 256 เปลี่ยนไป 1 mb
    2mb ก็ ยัง หลุด แล้วที่โทรไปแจ้งร้อยกว่ารอบ รอบที่ร้อย ครับ มันมาแก้ไขให้ (ตอนนั้นเปลี่ยนมาใช้ TT&T แล้วครับ) เหอะๆ เสียเงินไปฟรีๆ ยกเลิก ก็ยกเลิกไม่ได้ แต่ใกล้ แล้ว หล่ะ มิถุนา นี้ อิอิ

OverclockZone Member i7Sadeen's Avatar

ไปเหมารวม TOT ทั่วประเทศมันก็ไม่ได้หลอกนะ มันเป็นบางพื้นทีด้วย ที่บ้านก็ใช้นะ 3M TOT โหลดบิต อยู่ที่ 240 -250 K ถ้าโหลดปรกติจะวิ่ง อยู่ 340-350 K ไม่เคยล่มเลยถ้าวันไหน เน็ตใช้ไม่ได้จะโทรมาบอกด้วยต้อนนี้กำลังอัพเกตระบบอยู่อาจจะใช้ไม่ได้ 2-3 ชั่วโมงหรืออาจะทั่งวัน (ไม่รู้ว่าตรงนี้เป็นบริการเสริมหรือเปล่านะ) แต่ maxnet แถวบ้านอะ ล่มบ่อยมาก มีญาติเปิดร้านเกมร์อยู่มาบ่นให้ฟัง ตอนเปิดร้านครั่งแรกใช้เน็ต TOT เพราะมันล่มบ่อยสมัยเน็ตพึงเข้าใหม่ อย่างงัยลองปรึกษาพนักงานหรือว่าชังดู นะเอาใจช่วย

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

ถึงMaxnetจะไม่ดีที่สุดแต่มันก็ดีกว่าTOT
    อย่างน้อยๆมันก็โหลดH-Gamesของผมเต็ม4Mb

OverclockZone Member SHIINZ's Avatar
    นครศรีธรรมราช, สตูล

เคยใช้ TOT เหมือนกัน ตอนอยู่หอพัก มันไม่มีตัวเลือก

นั่งแช่งเช้า แช่งเย็น ว่าเมื่อไหร่มันจะเจ๊งซักที >.<"

ลงทุนย้ายหอมาคอนโด ค่าประกัน8000 ช่างมัน ทนไม่ไหวจริง ๆ

Confirm !! TOT เน่าสุด ๆ

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ผมยกเลิก TOT มาได้วันที่ 4 ละหลุดพ้นความไม่เสถียนของ net พี่แกสะที - -"

ใช้ TOT นี้ต้องทำใจครับชุมสายเค้าใช้มานานแล้วสัญญาณรบกวนนี้ไม่ต้องพูดถึง ยิ่งบ้านใครยกหูโทรศัพท์ขึ้นมาแล้วดังได้ยินเสียงรบกวนนี้แกรกๆๆๆ net นี้แทบไม่ต้องใช้

แต่..มันก็อยู่ที่พื้นที่ด้วยนะครับ TOT นี้เค้าเขตใครเขตมันหรือยังไงไม่ทราบ - -" เขตใครเปลี่ยนเป้นสายไฟเบอออฟติก net ก็แรงไปไม่หลุด+เสถียน+Load bit ยัง (block) เหมือนเดิม เยียม!!

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

ของผมปกติดีไม่มีหลุด

มันก็ดีบางพื้นที่หละครับ

ที่ไหนรัฐโกงกินน้อยก็ดีไป

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

จะมาบอก
    ใครที่เมื่อปีที่แล้ว อัพเป็น2mb 20มิถุนายนเตรียมเฮ พวกคุณจะรอดจากขุมนรก เพราะหมดสัญญาแล้ว
    ส่วนผู้ที่ใจร้อนอัพเป็น3mb ขอไว้อาลัยด้วยครับโดนต่อสัญญา กับมันอีก1ปี
    ผมทนเอาครับ หมดสัญญาเมื่อไร cat 3mb

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

มันอยู่ที่พื้นที่ครับ ดูของผม 3mb/512kbจ้า

OverclockZone Member liverparker's Avatar

รู้สึกว่าใน สัญญาน เค้ารับประกันความเร๊ว ที่ 10 หรือ 20 เปอร์เซน นี้ล่ะจำไม่ได้
    = ='

OverclockZone Member liverparker's Avatar

รู้สึกว่าใน สัญญา เค้ารับประกันความเร๊ว ที่ 10 หรือ 20 เปอร์เซน นี้ล่ะจำไม่ได้
    = ='

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks