Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่อง จอย ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่อง จอย ทีครับ

คือตอนนี้ก็ใช้จอยง๊องแง๊ง 100 กว่าบาท ทั่วๆไป แล้วมันก็เริ่มเจ๊งแล้ว

เลยจะหาอันใหม่ เลยอยากรู้ว่า

จอยดีๆ แบบคุณภาพมีตัวไหนบ้าง ยี่ห้ออะไร ราคาประมาณเท่าไหร่

แล้วจอย Xbox นั้นใช้ได้ใช่เปล่า

แล้วจอยที่ว่าไปข้างบน มันเสื่อมเร็วไหม ประมาณกดบ่อยๆปุ่มนิ่ม

หรือยางตรงอนาล๊อค ใช้บ่อยๆมันถลอกออกไปเร็วไหม

แล้วมีปัญหากับ PCSX2 (Emu ของ PS2) หรือเปล่า สามารถใช้ได้ปกติเปล่า

Thx ทุกคำตอบครับ

ซื้อยางลองมาเปลี่ยนเอาครับ
    หรือไม่ก็ใช้จอบ PS2 แล้วใช้หัวแปลงเอาทนกว่า จอย กิ๊กก๊อกตัวล่ะร้อยกว่าๆๆ
    Xbox ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะมีไดว์เอวร์ของมันมาด้วย แต่ถ้ามือโหดๆใช้ไปนาน ๆมันก็เสื่อมอ่ะครับ
    ซื้อยางรองมาเปลี่ยนสำรองดีที่สุด
    ใช้กะ Emu ได้ครับ ต้องไปเชทเหมือนจอยทั่วไปอะครับ

Comment

ลองไปดูจอยด้วยตัวเองได้ที่ Zest พันทิปครับ
      หรือพันทิประตูน้ำชั้น 5 it City

ปล.แนะนำชาวยาก Logitech ตัวละ 500

Comment

xbox ละดีแล้ว

Comment

Originally posted by tawincam View Post
          ซื้อยางลองมาเปลี่ยนเอาครับ
          หรือไม่ก็ใช้จอบ PS2 แล้วใช้หัวแปลงเอาทนกว่า จอย กิ๊กก๊อกตัวล่ะร้อยกว่าๆๆ
          Xbox ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะมีไดว์เอวร์ของมันมาด้วย แต่ถ้ามือโหดๆใช้ไปนาน ๆมันก็เสื่อมอ่ะครับ
          ซื้อยางรองมาเปลี่ยนสำรองดีที่สุด
          ใช้กะ Emu ได้ครับ ต้องไปเชทเหมือนจอยทั่วไปอะครับ
          ยางอะนาล๊อกมันมีด้วยหรือครับ ที่ไหนมีขายแนะนำหน่อยครับ จะซื้อมาเปลี่ยน

Comment

xbox หาแบบไม่มีกล่องนะครับ ผมซื้อสะพานเหล็กแบบไม่มีกล่อง 950 แล้วมาโหลดDriver เอาเองคับ

เดินจนทั่ว ถ้าเกิน1000 อย่าไปซื้อคับ โดนฟันหัวแบะ

ส่วนDriver pcsx มีเฉพาะของxboxเลยคับ แค่เอาไฟล์ไปใส่ในFolder Plugin เป็นอันจบคับ ไม่ต้องเซ็ตไรทั้งนั้น

ปล. แบบมีกล่อง กะไม่มีกล่อง ไม่ได้ต่างกันเลยนะครับ แค่มีDriverมาไห้ โหลดเองก็ได้คับ ประหยัดได้คั้งหลาย100

Comment

Working...
            X