Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้วว เผลอไปปิดตรงนี้คอมจะเป็นไรไหมอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้วว เผลอไปปิดตรงนี้คอมจะเป็นไรไหมอะ

จะเป็นไรไหมครับ จะมีผลเข้าเน็ตช้าลงไหมอะ

เห็นเขียน อะไรๆว่า เน็ตเวิก อ่านอังกฤษ ไม่ออกด้วยยย
    Attached Files

ดันให้รอผู้รู้

Comment

เผลอไปปิดก็เปิดคืนสิครับ ..หุหุ

Comment

จำไม่ได้อะว่า ติ้กไรออกไปมั้ง -*-

ผมใช้คอมคนเดียวอะครับ

Comment

มันเป็นการเปิดหน้าเน็ตที่เราเข้าไปดูแล้วเปิดดูที่หลังจากที่ไม่ต่อเน็ตได้เลยครับ

Comment

มันคือ เปิดเวปแบบ offline mode นั้นเอง

Comment

ปิดไว้ก็ดีครับ เปลือง HDD ไม่เกียวอะไรเลยกับ เปิด WEB แบบ offline มันคนล่ะฟังก์ชันกันนะ

ตัวนี้ใช้กรณี คุณเปิดงานเช่น Excel มาทำ ผ่านระบบ LAN หรืองานที่ Shared มาจากเครื่องอื่นใน Network
              กรณีที่เครื่องแม่ถูกปิดในขณะที่คุณยังทำงานไม่เสร็จ มันจะ Save งานที่คุณทำไว้ในเครื่องเราก่อน

และเมื่อเครื่องแม่ข่าย หรือ Server เปิดขึ้นมาทำงานอีกครัง มันจะ Save file นี้กลับไปยัง Server อีกครั้ง

Comment

Working...
              X