Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire 4870 กับ HIS 4870 ตัวไหนน่าเล่นครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire 4870 กับ HIS 4870 ตัวไหนน่าเล่นครับ?

Sapphire 4870 512 MB 256bit GDDR5 Vapor-X
    HIS IceQ Plus 4870 512MB 256 bit GDDR5

คำถามครับ

1. ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับระหว่าง HIS กับ Sapphire เพราะราคาถูกพอๆ กัน
    2. แล้วมันแตกต่างกันมั้ยครับ? ( กลัวเทียบผิดรุ่น )
    3. แล้วมันจะพอกับ PSU 460W. เต็มของ Enermax มั้ยครับ? ( ใช้้เว็ปคำนวนสเปคมันบอก 450W. )

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

1.ผมเลือกhis
    2.hisเย็นกว่า
    3.น่ากลัว บรื๋อออ~*!

Comment

Sapphire

ประกัน COM 7

Comment

ถ้าดูที่ประกันผมแนะนำsapphireครับ
        ส่วนpsu ปริ่มๆนะผมว่า

Comment

idle ประมาณ 150 วัตต์

full load ประมาณ 330 วัตต์ครับ

Comment

เอา Sapphire 4870 512 MB 256bit GDDR5 Vapor-X เลยครับของเค้าดีจริง ประกันดี แรงดี
            PSU ผมว่าน่ากลัวครับ อย่างน้อยต้อง 600 W ขึ้นครับ

Comment

ถามอีกนิดครับ ราคาของ PSU ไม่ได้เป็นตัวบ่งบอกเหรอครับว่าพอไม่พอ? ผมซื้อมาประมาณ 2790 อ่ะครับ

ต่ำกว่า Enermax Tomahawk อยู่ 300 - 400 บาท

Comment

Originally posted by blueforce View Post
                ถามอีกนิดครับ ราคาของ PSU ไม่ได้เป็นตัวบ่งบอกเหรอครับว่าพอไม่พอ? ผมซื้อมาประมาณ 2790 อ่ะครับ

ต่ำกว่า Enermax Tomahawk อยู่ 300 - 400 บาท
                ไม่ครับดูที่ watt มากกว่าครับ ผมว่าเปลี่ยนเถอะครับ เพราะถ้าซื้อมาแล้วเปิดไม่ติดเสียความรู้สึกครับผม

Comment

ดูที่wattประกอบด้วยครับ และดู ตรา 80+ ครับ ของทั่นมันก้อwattเต็มครับ แต่มันอาจจะจ่ายไฟไม่พอหรือปริ่มๆสำหรับการ์ดจอตัวนี้อ่ะครับ ถ้ามีการใส่อุปกรณ์เพิ่มมันอาจจะดับได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

PSU น่าจะ 500 W นะ
                      ดูว่ามี 80+ ด้วยหรือเปล่า
                      ผมเคยใช้ Sapphire 4870 512 MB ไม่มีปัญหา
                      ตอนนี้ใช้ Sapphire 4890 1024 MB ก็ยังใช้ได้ดีครับ

500 W full มี 80+ ใช้ดีแน่นอน

Comment

Sapphire 4870 512 MB 256bit GDDR5 Vapor-X
                        กี่บาท

Comment

ไม่ต่างกันมากหรอกคับ อันไหนถูกกว่าเอาอันนั้น
                          สวยงาม หรือ ไม่อยู่ในเคสก็มองไม่เห็นละ(ยกเว้นเคสใส)

Comment

Working...
                          X