overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ช่วยผมด้วยครับ CPU 112 องศา

OverclockZone Member kingthekop's Avatar

Default ช่วยผมด้วยครับ CPU 112 องศา

Asus P5Qc+E7400+DDR3+ATI HD 4670
    ความร้อน CPU 112 องศา
    (ใช้ Pc Probe II และ EVEREST Ultimate Edition v5.01.1700)
    เวลาเล่นเกมส์กราฟฟิคต่ำๆ หรือไรท์ DVD (เคยลอง Oc 2.8 ไป 3.4 GHz แต่ตอนนี้ไม่ได้ OC) เพิ่งซื้อมา 3 อาทิตย์ มีคำถามครับ
    ข้อ 1. 112 องศา เกิดจากอะไรครับ
    ข้อ 2. แก้ปัญหายังไงครับ (ผมยังไม่อยากเอาไปร้านครับ)
    รบกวนทุกท่านช่วยด้วยนะครับ
    ต้องขอโทษด้วยครับ Post รูปไม่เป็นครับ
    รูป รูป

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เซนเซอร์ เพี้ยนละมั้ง
    Core 2 ตัว ยัง 39 c อยู่เลย
    ผมลาก 4.5 GHz ไฟ 1.7 V. ยังไม่ถึง 100 c เลย -..-

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

สงสัยเซ็นเซอร์เพี้ยน ไฟนิดเดียวเองไม่น่าร้อนขนาดนั้น

OverclockZone Member kingthekop's Avatar

ถ้าเซ็นเซอร์เพี้ยน แก้ยังไงครับ หรือต้องส่งเคลม (คงนานน่าดู)

ps000000
    Guest

ดูที่คอร์ เป็นหลัก

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ง่ายก่อน ก็ลองแฟลช BIOS เมนบอร์ดเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆ ดู

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ลองเฟรสไบออสดูถ้าไม่หายแนะนำ ถ้ามันใช้ได้ก็ทนใช้ไปครับถ้าไม่อยากเป็นอย่างผมครับ ผมก็อย่างงี้แหล่ะแต่ไปเครมแล้วได้ของเน่ามาใช้งานรีสตาร์ทตลอด ช่างมันรับรองว่าของ QC จากโรงงานแล้วไม่มีปัญญา ใจจริงก็จะเอาของเก่ามาใช้งานต่อแหล่ะครับ ช่างแมร่งรับประกันแต่ไม่รับผิดชอบ แต่มีรอยบักกรี แล้วเหลืองมากๆช่อง pci ถ้าเครมบอร์ด DFI ก็คงได้นาน จากประกันร้านซื้อดังชั้น 1 ในพันทิพย์ไป 2 รอบเสียเวลาเสียค่ารถแต่อารมณ์ ได้แต่ทำใจครับ เสียคือทิ้ง

ผมแฟลช Bios เป็นเวอร์ชั่นล่าลุดของ Asus P5QC แล้วครับ (โหลดในเวปของ Asus) แต่ลองแฟลช Bios ไปใช้เวอร์ชั่นเก่ามันไม่ยอมครับ มีวิธีอื่น แนะนำไหมครับ ขอบคุณพี่ TWK. และท่านอื่นๆ ที่ช่วยผมครับ

COM ท่าน H2OPIUS 240 องศา ยังใช้ได้ตามปกติหรือ Restart เฉพาะเวลาใช้งานหนักๆ ครับ

ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

Quote Originally Posted by kingthekop View Post
    COM ท่าน H2OPIUS 240 องศา ยังใช้ได้ตามปกติหรือ Restart เฉพาะเวลาใช้งานหนักๆ ครับ
    ใช้ได้ตามปกติครับไม่มีปัญหา แถม OC ไป 3.8 ด้วยซ้ำครับ ที่ผมบอกถ้ามันยังใช้ได้ก็ใช้ครับ ถ้ามันเข้าศูนย์ หรือร้าน มันถ้าจะซ่อมให้หายคงใช้เวลาเหมือนกัน

OverclockZone Member songpol_oot's Avatar
    อยู่ โคราช/ชัยนาท ครับ

เครมบอร์ดไปเลยครับ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

ผมเล่น DFI Dark965-s + dryice อุณหภูมิ 273c อย่างนี้เพี้ยนหรือแต็ปครับ

Quote Originally Posted by okinava30 View Post
    ผมเล่น DFI Dark965-s + dryice อุณหภูมิ 273c อย่างนี้เพี้ยนหรือแต็ปครับ
    น่าจะเพี้ยน ผมทำใจกลับประกันมันแหล่ะ แต่ก็ไม่คิดจะซื้อของร้านมันอีกเลยล่ะ ตั้งครั้งแรกที่ซื้อ นะ มันเอาฝากหลังบอร์ดยี่ห้ออื่นมาใส่ บอร์ดผม ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันจะเป็นแบบนี้ต้องวิ่งไป อีกรอบที่ร้านมัน 1ปีที่แล้วบอร์ดตัวนี้แหล่ะครับ ส่วนพอแค่เซ็นเซอร์เพี้ยนผมรอแต่ 12.20 จนกว่าจะบ่าย 2 มันบอกครั้งแรกไม่เกิน บ่ายโมงเสร็จ นี้รอนานมากๆ เพราะผมต้องไปทำงานต่อนึกว่ามาแค่เฟรสไบออส กลับไปถึ่งที่ทำงานเกือบบ่าย 2 ครึ่ง แถมเอาไปใช้ มีปัญหารีสตาร์ท ตลอด นี้เหรอ Qc บ้านมริงดิ เสียเวลาซิปหาย เป็นใครก็โมโห เมือวานเลยเอาไปคืนร้านมันของเอาของผมคืน ไปแต่เที่ยงแค่เปลี่ยนคืนใช้เวลาเกือบบ่ายโมง สุดๆ แหล่ะ ผมอาจซวยกลับร้านนี้ก็ได้ เลยพอกันที่จบกัน กรุไม่เครมเสียคือทิ้ง ดีกว่าเสียเวลา เสียค่ารถ BTS วิ่งไปวิ่งพันทิพย์ เสียความรู้สึกมากๆ

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

ไบออสหละ

OverclockZone Member khunnooi's Avatar

วิธี Flash Bios ไปใช้ version เก่า ให้ใช้โปรแกรม Asus Update ครับ

OverclockZone Member lockheedmartin's Avatar

Board+cpu ทำหน้ามึนหรือเปล่าอ๊ะ

OverclockZone Member core_core's Avatar
    Bangkok U.-โคราช-โฮมการ์เด้นวิลล์ จอหอ

ถ้ามัน 112 จิงๆ เนี่ย สงสัยไฟจะไหม้

OverclockZone Member

บอดกาก

OverclockZone Member joutboo's Avatar

เอามาแลกกับผมม่ะคับ เพี้ยนช่างมัน P35C-DS3R อิอิ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

เอาเป็นว่า เจอเหตุการณ์แบบนี้ อย่าเพิ่งเชื่อมัน เอามือลองจับที่ซิงค์ก่อน

Bookmarks

Bookmarks