overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71

Thread: บ้านแรงพอเพียง(ไม่แรงเลยด้วยซ้ำ) ในที่สุดก้อเสร็จ เห้อๆ [ภาค2]

OverclockZone Member getready2day's Avatar

Default บ้านแรงพอเพียง(ไม่แรงเลยด้วยซ้ำ) ในที่สุดก้อเสร็จ เห้อๆ [ภาค2]

ขอโทดล่วงหน้าเลยนะคับ รูปบางรูปอาจใหญ่เกินผมลดไม่เป็นคับ

นี่ของเก่าคับ ไปดูความแตกต่างกันได้
    สิ่งที่เพิ่มลงไป
    1. Thermolab Baram [CPU Cooler]
    2. Raid 0 Hitachi 500GB
    3. Geil CyClone [Ram Cooler]
    4. Geil Tri 6GB 1333 999-24
    5. Lian-Li PC-V2000B + Side Windows
    6. DVD-RW Sony อันเก่าเสีย
    7. Xbox 360 Wireless Controller for Windows เกี่ยวไหมเนี่ย = =

หลักจากวันนั้นมันก้อค่อนค้างนานและ ผมได้อัพเดทคอมใหม่คับ เพราะพบข้อปัญหาบางจุดเลยแก้ไขคับ

ปัญหาแรกเลยคือ คอมมันค้างคับ แบบอาการเม่งๆ ตรวจไปตรวจมาไม่ถนัดเลยยกออกมานอกเคสเลยคับ ตอนนั้นยังไม่ได้ติดพัดลมเป่าแรมนะคับ แต่ซื้อซิ้งและ สำหรับคนที่บอกว่า ซิ้งไม่เข้ากัน แหะๆ และก้อต่อ Raid เพราะ มันโหลดข้อมูลไม่ทันเวลาเล่น Crysis

ในที่สุดผมก้อตรวจเจอว่า เลสของผมมันลวน และ จัดการสร้างเลสใหม่ หายแวะ แต่ข้อมูลหายหมดเลย เซง

หลังจากนั้นพบว่า เล่นเกมและกระตุกก เพราะแรมมันตัน เลยไปอัพเป็น 6 กิ้ก และ ก้อกลัวร้อน เลย ซื้อ "เจลอีโวไซโคลน" มาใส่

เฮ้ยย ย ดูขนาดของมัน เทียบกับเคส สเตนดาต

มาต่อกันเลย เอารูปสวยป่าวไม่รุไปดูกัน

ใครใช้บอดร์ DFi เป็นบ้างอ่ะผมหาที่ทดแรม ไม่เจอ แรมมันไม่ไหวไปได้แค่ 3.6 อยาก 4.0 ฮืฮฮ ออๆๆ
    ช่วยชี้แนะติชมด้วยนะคับ ขอฟากตัวและกาน น น

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

แรงขิงๆครับ

ยังสวยเหมือนเดิมเหอๆ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    แรงขิงๆครับ

ยังสวยเหมือนเดิมเหอๆ
    แหะๆ สวยป่าวคับ กับอันเก่าอันไหนสวยกว่ากันคับ เห็นเพื่อนบอกเก่าสวยกว่าผมงงเลย

OverclockZone Member songpol_oot's Avatar
    อยู่ โคราช/ชัยนาท ครับ

สวยอีกแล้ว งบบานปรายไปหลายบาท ถึง2แสนยังครับ แฮะๆ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

อันนี้ก็สวยครับ

สวยแบบหรุๆ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    อันนี้ก็สวยครับ

สวยแบบหรุๆ
    แหะๆ ใช่ๆ หรูดี
    Quote Originally Posted by songpol_oot View Post
    สวยอีกแล้ว งบบานปรายไปหลายบาท ถึง2แสนยังครับ แฮะๆ
    ไม่ถึงหรอกคับ รวมแล้วยังแค่ หลัก 9 เอง(ไม่ใช่ 9หลักนะ ^^)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ติดซิ้งแนวนี้ลงเคชแล้วร้อนนะครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ติดซิ้งแนวนี้ลงเคชแล้วร้อนนะครับ
    คับมันร้อนแต่ ไม่รุจะทำยังไง มันติดอ่ะคับ มันได้แบบนั้นแบบเดียว

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

สวยดีครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

PSU เจ้าของกระทู้ตัวเดียว ต่อคอมผมได้ทั้งบ้านเลย =="

ไม่มีคนเข้ามาดูเลย เซงๆ

OverclockZone Member sophon's Avatar

Quote Originally Posted by getready2day View Post
    ไม่มีคนเข้ามาดูเลย เซงๆ
    ใจเย็นๆครับท่าน ช่วงนี้บอร์ดมังแฮ้งๆอยู่ ว่าแต่ Mouse X7 เหมือนของผมเลยใช้อยู่แจ่มๆ เคสใหญ่ๆแบบนี้เย็นดีไหมท่าน

Quote Originally Posted by sophon View Post
    ใจเย็นๆครับท่าน ช่วงนี้บอร์ดมังแฮ้งๆอยู่ ว่าแต่ Mouse X7 เหมือนของผมเลยใช้อยู่แจ่มๆ เคสใหญ่ๆแบบนี้เย็นดีไหมท่าน
    ใช่คับคิดดู ผมปรับ 1600 มันดันแรงเท่ากับ 3200 ของเมาส์อันข้างล่าง อึดมากเลย ผมใช่มาจะครบ 2ปีครึ่งและ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ชิ...ไม่เห็นสวยเลย (อิจฉา)........

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by getready2day View Post
    คับมันร้อนแต่ ไม่รุจะทำยังไง มันติดอ่ะคับ มันได้แบบนั้นแบบเดียว
    แล้วจะทำยังไงล่ะนี่

วางไว้แบบนี้ เคสคงไม่ได้ใช้ งั้น ผมขอเคสแล้วกันนะครับ

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

บอกได้คำเดียวเลยว่าสวย

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

อันเก่าสวยกว่าครับ

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

จะเอาแรงไปถึงไหนเนียะ

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by Merfo View Post
    เห็นด้วยกะน้าแอ๊ว

อันเก่าท่านสวยกว่านะ

ปล.ของเขาแรงจริงๆ แรงทุกอย่าง แม้กระทั้งรูป เข้ามา 2 ที รูปมาไม่หมดบอร์ดเดี้ยง ย่อสักติีดก้ดีนะท่าน

เห็นใจ CRT 17 โยกซ้าย โยกขวา ส่ายสะโพก โยกๆ เอิ๊บๆ อิอิ(ขำๆกันนะ ผมคนชอบขำๆฮาๆ )

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ชิ...ไม่เห็นสวยเลย (อิจฉา)........
    แหะ ขอบคุณคับ ผมติดตามผลงานพี่มานานแล้ว โมเก่งมากคับ
    Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    แล้วจะทำยังไงล่ะนี่

วางไว้แบบนี้ เคสคงไม่ได้ใช้ งั้น ผมขอเคสแล้วกันนะครับ
    5 55 ทำไงดีคับ หรือว่าที่มันร้อนเพราะแบบนั้น
    Quote Originally Posted by jamesboyd View Post
    บอกได้คำเดียวเลยว่าสวย
    ของพี่สวยกว่าจิงๆผมชอบแบบเล่นน้ำ สวยๆๆ แต่มันโหลดบิทไม่มัน แต่อย่างว่าใครจะเอามาดหลดบิท ตายพอดี
    Quote Originally Posted by Merfo View Post
    ยังไงหรอคับผมจะได้ไปปรับปรุง แต่อันเก่ามันอบอุ่นดีหรอ
    Quote Originally Posted by OoKengZaoO View Post
    จะเอาแรงไปถึงไหนเนียะ
    ไปดาวอังคาร อิอิ
    Quote Originally Posted by pann View Post
    เห็นด้วยกะน้าแอ๊ว

อันเก่าท่านสวยกว่านะ

ปล.ของเขาแรงจริงๆ แรงทุกอย่าง แม้กระทั้งรูป เข้ามา 2 ที รูปมาไม่หมดบอร์ดเดี้ยง ย่อสักติีดก้ดีนะท่าน

เห็นใจ CRT 17 โยกซ้าย โยกขวา ส่ายสะโพก โยกๆ เอิ๊บๆ อิอิ(ขำๆกันนะ ผมคนชอบขำๆฮาๆ )
    ขอโทดคับ สอนห่อยคับผมทำไม่เป็น และ ช่วยบอกด้วยอันเก่าสวยกว่ายังไง ผมจะไปปรับปรุง

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks