Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปรียบเทียบให้หน่อยครับ ลำโพง 2.0 สำหรับการเดินทาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปรียบเทียบให้หน่อยครับ ลำโพง 2.0 สำหรับการเดินทาง

เปรียบเทียบให้หน่อยครับ
    Bose companion 2
    Creative T40 II

แล้วก็ถ้ามีแนะนำรุ่นอื่นๆ ก็ได้ครับ ขอ 2.0 ไม่เอาซับ แต่อยากได้เสียงแบบมีซับ ราคา ประมาณไม่เกิน
    Creative T40 อ่ะครับ ผมใช้เดินทางบ่อยๆ เลยไม่อยากมีซับ เล่นกับ meizu M6sl ผ่านสาย mini
    ตอนนี้ใช้กับลำโพงกื้กก้อก อยู่ ผมต้องเร่ง Volume น้องเหมย เยอะมากกลัวมันจะเดี้ยงสะก่อน
    เลยอยากให้ลำโพงดีๆ ขับน้องเหมยเพราะๆ อ่ะครับ แนะนำด้วยจ้า

ช่วยดัน มะค่อบมีความรู้

Comment

กระดิ้บๆๆ ไม่มีใครเลย หลับกลางวันกันหรือเปล่าเนี่ย

Comment

Klipsch ProMedia Ultra 2.0

http://www.klipsch.com/products/deta...ultra-2-0.aspx

Comment

Originally posted by UzerName View Post
          หาไม่ได้แล้วครับตัวนี้ มือหนึ่ง ขนากผมให้เพื่อนที่อยู่ US เค้ายังหาไม่ได้เลย อิอิ

Comment

Originally posted by songeang View Post
            หาไม่ได้แล้วครับตัวนี้ มือหนึ่ง ขนากผมให้เพื่อนที่อยู่ US เค้ายังหาไม่ได้เลย อิอิ

ผมยังเห็นที่ MRZ อยู่เลยนะ เมื่อเดือนก่อน ตอนไปหิ้ว GMX มา

แล้วก็ที่นี่ http://www.munkonggadget.com/product...312_th_1458731

ไม่รู้ยังมีอยู่มั้ย

Comment

Originally posted by UzerName View Post
              ผมยังเห็นที่ MRZ อยู่เลยนะ เมื่อเดือนก่อน ตอนไปหิ้ว GMX มา

แล้วก็ที่นี่ http://www.munkonggadget.com/product...312_th_1458731

ไม่รู้ยังมีอยู่มั้ย
              แล้ว GMX ของท่านเป้นไงบ้าง เสียงเบส แจ่ม มั้ย ไม่รู้น่ะ ผมชอบเบสมันเป้นลูกๆ อ่ะ แหล่มกลาง ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ขอให้มี อิอิ แล้วเคยฟัง T40 หรือ T20 เสียงสู้กันพอได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by songeang View Post
                แล้ว GMX ของท่านเป้นไงบ้าง เสียงเบส แจ่ม มั้ย ไม่รู้น่ะ ผมชอบเบสมันเป้นลูกๆ อ่ะ แหล่มกลาง ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ขอให้มี อิอิ แล้วเคยฟัง T40 หรือ T20 เสียงสู้กันพอได้หรือเปล่าครับ
                GMX ผมยังพ้นเบิร์นเลยครับ แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบมาก

ส่วน T20 T40 ไม่เคยฟังเลยไม่รู้มันเป็นไง ถ้าเดินทางบ่อยๆไม่ลอง T10 ดูละครับเล็กดี

แต่ ProMedia 2.0 ได้ลองฟังแปปนึง เพราะสงสัยว่ามันไม่มีซับ เสียงมันจะเป็นไงหนอ พอฟังแล้วก็เออ ใช้ได้แฮะ ไว้รวยเมื่อไร จะซื้อไปใช้ที่ทำงาน 555
                Last edited by UzerName; 30 May 2009, 19:56:19.

Comment

แล้วบอสมันได้เสียงแบบไหนครับ ดันๆๆๆ

Comment

bose เรียกว่า โบส ครับ

ไม่เน้น กลางกะ แหลม จัด Bose companion 2 ไปโลดครับ

ยังไม่เคยฟัง t40 แต่เคยใช้ t20 เสียงเบสพอมีครับ แต่บางกว่าโบส เยอะ (โบสมันออกบวมๆสไตล์ของมัน)

เลยขาย t20 แล้วใช้ bose com2 แทนครับ

แต่เสียง กลางกะแหลม สู้ t20 ไม่ไ่ด้

ตอนใช้ผมเสียบกะคอมอย่างเดียวนะครับ ถ้าเสียบผ่าน mp3 ผมกลัวเสียงมันจะอู้ ออกไม่หมด
                    ลองไปเทส ก่อนซื้อครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                      bose เรียกว่า โบส ครับ

ไม่เน้น กลางกะ แหลม จัด Bose companion 2 ไปโลดครับ

ยังไม่เคยฟัง t40 แต่เคยใช้ t20 เสียงเบสพอมีครับ แต่บางกว่าโบส เยอะ (โบสมันออกบวมๆสไตล์ของมัน)

เลยขาย t20 แล้วใช้ bose com2 แทนครับ

แต่เสียง กลางกะแหลม สู้ t20 ไม่ไ่ด้

ตอนใช้ผมเสียบกะคอมอย่างเดียวนะครับ ถ้าเสียบผ่าน mp3 ผมกลัวเสียงมันจะอู้ ออกไม่หมด
                      ลองไปเทส ก่อนซื้อครับ
                      เบสบวมๆ เหรอครับ ไม่แน่นเลยเหรอ แล้วกำลังขับของโบสเนี่ย กี่วัตต์ได้ครับ กะเอาจากหูเอาเองประมาณว่าเร่งโวลุ่มไปที่สักบ่ายสองโมงเนี่ย มันดังได้นาดไหน

Comment

แนะนำ ตามลิงค์ นี้เลยคับ

http://www.bosethailand.com/forums/i...?showtopic=116

Comment

ผมไม่เคยเร่งเกินเที่ยง แล้วก็น่าจะไม่มีลำโพง คอม 2.0 ตัวไหน ที่ราคาเทือกๆนี้ ที่เร่งเกินเที่ยงแล้วเสียงไม่แตกพล่า

มันก็ดังพอประมาณนะครับ ผมเปิด ไม่เกินเที่ยง ฟังในห้องทำงาน ก็ดังเต็มห้องนะครับ 3.5 x 4 เมตร

เบสบวมไหม เบสมันสไตล์ของมันอ่าครับ บางคนว่าบวม บางคนว่าเทพ บางคนว่าเมพ บางคนว่าไม่ได้เรื่อง
                          ต่างๆ กันออก ไป แต่ที่แน่ๆ ฟังแป๊บๆ หลงรักมันได้ไม่ยาก

ถ้าฟังเอาคุณภาพ ผมว่ามันบวม ฟังเอา ผ่านๆ ไม่ซีเรียส ผมว่า เบสมันดี แน่น ตึ๊บๆ พอควรเลยครับ

Comment

Originally posted by putcefe View Post
                            แนะนำ ตามลิงค์ นี้เลยคับ

http://www.bosethailand.com/forums/i...?showtopic=116
                            ถ้าเอาตัวนี้มาเทียบ ตัวอื่นไม่ต้องไปสนใจเลยครับ

ถ้างบถึงก็แนะนำเหมือนกันครับ

ส่วน C2 ผมว่า ราคามันเกินตัวไปหน่อยอ่ะ

Comment

ถ้าเอาตัวนี้มาเทียบ ตัวอื่นไม่ต้องไปสนใจเลยครับ

ถ้างบถึงก็แนะนำเหมือนกันครับ

ส่วน C2 ผมว่า ราคามันเกินตัวไปหน่อยอ่ะ
                              แล้ว M2 กับ Companion2 ตัวเดียวกันหรือเปล่า ชักงงๆ ดูหลายเวบ

Comment

Working...
                              X