Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องทิศทางลม ของพัดลมเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Intake
    ด้านหน้า ด้านข้าง

exhaust
    ด้วนหลัง

เพื่อให้อากาศไหลผ่านได้ดี ควรให้จำนวนพัดลมเป่าเข้ามีมากกว่าพัดลมปล่อยออก (หลัก Air Pressure)

Comment

Originally posted by firsthand View Post
      http://www.xtremesystems.org/FORUMS/...d.php?t=207166

ตามลิงค์นี้เลยครับ เขาทดลองไว้หลายแบบ มีประโยชน์มากครับ
      สุดยอดจริงๆ ขอบคุณมากครับ

Comment

หน้าเข้า หลังออก บนออก ข้างเข้า

Comment

มันก็ไม่เสมอไปหรอกนะครับ ดูทางลมในบ้านท่านก่อนจะดีกว่า
          ถ้าเปิดพัดลมจ่อโต๊ะคอมไว้ก็ต้องดูว่าลมมาทางไหน ถ้าลมมันสวนทางกนก็คงไร้ค่า

Comment

ดูดบ้าง ขบเบาๆบ้างครับ สลับกันไป ถ้าแรงอาจจะโดนจิกได้

Comment

อากาศ ร้อน จะลอยขึ้นด้านบนครับ
              จะออกแบบยังไง ก็ถือกฏนี้ไว้

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                ดูดบ้าง ขบเบาๆบ้างครับ สลับกันไป ถ้าแรงอาจจะโดนจิกได้
                อย่าลืมสูตรเด็ด 'ซ้าย 5 ขวา 6 กระดก 7' ในตำนานด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Kanuki View Post
                  อย่าลืมสูตรเด็ด 'ซ้าย 5 ขวา 6 กระดก 7' ในตำนานด้วยนะครับ
                  เด๋วจะลองๆดูคับ

Comment

แล้วถ้าเราไม่ใช่ Case Silverstone แต่ทำงี้ จะ work มั้ยครับ
                    http://www.silverstonetek.com/produc...=FT01&area=usa

น่าลอง

BORKED

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                      อิอิ มิน่าหลัง(เคส)เป็นรอยหมดล่ะ อิอิ

Comment

Working...
                      X