overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: terminator salvation สนุกมั๊ก สปอย นิด

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

Default terminator salvation สนุกมั๊ก สปอย นิด

หวังเอาไว้สูง สำหรับคนเหล็กภาคนี้ แล้วก็ไม่ผิดหวังเลย สนุกจริงๆ หนังเปิดด้วยเรื่องของมาคัส ซึ่งเป็นนักโทษรอประหาร แล้วมาเล่าเรื่องของสกายเน็ต ต่อด้วยฉากบู้ ที่อลังการแท้ ที่เครื่องบิน A-10 บินโฉบยิงทิ้งระเบิด ตูมตาม สะใจมั๊ก ปืนของจอร์น คอนเนอร์ ก็ สวยมากเลย hk 416 แต่หนังถูกตัดฉากเยอะเหมือนกัน แต่ ฉากที่ทุกคนที่เป็นแฟนของ terminator รอคอยก็มีมาจริงๆ ทะ ทึก ทึก ทะ ทึก ลุงอาโนล โผล่มาแล้วว ว้าววว แถมตายยากมั๊ก แถม ประโยคเด็ดของ terminator ที่มีทุกภาค ภาคนี้ก็ยังมี
    I will be back 5555 รอดูภาคต่อไปถ้าเค้าทำนะ อิอิ McG ผู้กำกับนางฟ้าชาลี ทำได้ถึงระดับนี้ เก่งมากแล้ว ถึงแม้ cg บางฉากจะดูขัดลูกกะตาบ้าง ติดตามภาคต่อไปกันดีกว่า ถ้าหนังไม่ขาดทุนอะนะ อิอิเพราะจอร์น คอนเนอร์ ไม่ตาย จริงด้วย ว้าวว

Moderator mercadix's Avatar

ไม่ดูมาแล้วครับ หนังออกแนวทึมๆ เพราะอยู่ในเวลาสงคราม ดูๆ ไปเหมือนดู War of The World อีกรอบ แต่อีกอารมณ์ (ซึ่ง War of The World ห่วยแตกจริงๆ)

สนุกมั้ย? พอดูได้ ไม่ถึงกับสนุกนะครับ เพราะจุดขายตรง Arnold หายไป ใจหายไปเลย !!!

Terminator จุดขายคือ Arnold SchXXXXXX เท่านั้น !!!

เมื่อ Arnold หายไปถาวร (เพราะไปเป็น CALIFORNIA Governor) หนังจึงไม่สนุกเหมือนเก่า

แต่หนังก็รู้จักจับเอานักกล้ามใส่หน้า Effect เหมือน Arnold ออกมานิดหน่อยซัก 1 นาที

นั่งดูเมื่อคืนรอบ 22.40 เลิกตี 1 พอดี

ผมเชื่อว่าระยะยาว คงต้องหานักแสดงที่มาแทนที่ Arnold ไม่งั้น แฮ่ะๆ

OverclockZone Member

เวร อ่านชื่อผิดเป็น"สนุกมั้ย สปอย นิด"

นึกว่าให้สปอยกลายเป้นว่าผมโดนสปอยไปเต็มๆเลย 55555+

OverclockZone Member oBiLLo's Avatar

น่าจะมันน่ะ ผมว่า ภาพก็สวยใช้ได้แต่กินสเปคอ่ะ

ป.ล. War of The World ผมว่าสร้างได้ดีครับ ทำให้เรามีอารมร่วมกับหนัง ถือว่าดีมากๆๆเลยครับ

OverclockZone Member Garin191's Avatar

สำหรับผมนะครับ...หนังทำออกมาได้ดี...กว่าภาค3ครับ-*-

แต่ยังไม่อาจเทียบชั้นความคลาสสิคของสองภาคแรกได้

(ภาคแรกถือเป็นหนังแอ็คชั่น-ทริลเลอร์ที่หลายๆคนชื่นชอบ ส่วนภาคสองก็เป็นภาคที่นักดูหนังหลายๆท่านพากันยกขึ้นหิ้งให้เป็นหนังแอ็คชั่นในตำนานไปแล้ว)

เพราะเนื้อหาที่เป็นเส้นตรง+ตัวละครที่ค่อนข้างแบนราบ ขาดเสน่ห์ ทำให้หนังภาคนี้ออกมาได้ไม่ดีเท่าที่มันควรจะเป็นครับ

แต่โดยรวมแล้ว ถ้าคุณเป็นแฟนๆภาพยนตร์คนเหล็กล่ะก็ ไปดูซะเถอะครับ เพราะยังไงหนังภาคนี้ก็มีกลิ่นไอของของสามภาคแรกอยู่เยอะ(เป็นการคารวะต้นฉบับก็ว่าได้)

แล้วตอนดูก็อย่าไปตั้งความหวังอะไรกับมันมาก แค่นี้ก็จะดูหนังให้สนุกได้ครับ

OverclockZone Member interpower's Avatar

ไปดูมาเมื่อวาน ให้ 10/10 ครับ ไม่รู้หละ เนื้อเรื่องอะไรผมไม่สนแล้ว รู้แต่ดูแล้วโดนแค่นั้นแหละ นั่งกลางๆโรงนี่มันได้ฟิลมากกว่านั้งหลังเยอะเลย ส่วนเกมให้ 4/10 เล่นพอผ่าน

OverclockZone Member ootpang's Avatar

ไม่รู้สิ ผมว่า มันยังคงความเป็น terminator ได้อยู่ หน่ะครับ

OverclockZone Member SheeGore's Avatar

สนุกดีครับ ถ้ามี อาโนล จะสนุกกว่านี้
    แต่ตามเนื้อเรื่อง T800 มันเพิ่งออกมาตอนใกล้จบแล้ว เลยมี อาโนลตัวปลอมมาให้ดูแว๊ปๆ
    ถ้ามีต่อภาค 5 ขอให้มี อาโนล เถอะ ไม่งั้นไม่มันส์

หุ่นที่ชอบในภาคนี้ก็มี
    อันดับ1 เจ้าตัวใหญ่ เท่มาก ยิงทีรถกระจุยลอยขึ้นฟ้า
    อันดับ2 เทอมิเนเตอร์ไบค์ รถคันนี้มันเท่จริงๆ ติดปืน แถมดริ๊ฟได้อีก อยากได้มาไว้บ้านสักคัน

OverclockZone Member dewiez's Avatar

พอดูจบ ก็ยังงงอยู่ดีคับ ไม่รู้เรื่องเลย

ว่าแต่ John Connor คือใครหว่า ?

พูดเล่นนะ หนังก็สนุกดีคับ มันส์ทั้งเรื่อง แบบว่าไม่อยากลุกไปเข้าห้องน้ำเลย อั้นไว้แทบตาย

แล้วหนังภาคนี้ไม่ได้เกี่ยวกับจอร์นคอนเนอร์หรอครับ?

ตามเนื้อเรื่อง ภาคไหนก่อนหลังหรอครับ?
    Last edited by jajaboss; 31 May 2009 at 15:19:20.

งี้ต้องลองไปดูละ แล้วเกมมัน co op กันได้ไหมครับ

หนังยังไม่ได้ดู รู้แต่ว่าเกมนี้มันซะจนห้ามใจไม่ให้ลบไม่ไหว

OverclockZone Member overburn's Avatar

สนุกดีครับ ดีกว่าภาค3ครับ

แต่ผมยังไม่ค่อยประทับใจด้านเนื้อหาเท่าไหร่ เหอะๆๆ

แปลกๆนิดนึงที่ไม่มีArnold แต่ถึงจะมีแต่ถ้าเปนแบบภาคที่แล้วก้มะไหวอ่ะ -*-

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

หนังหนุกดีคับ
    ผมให้ไปเลย 10/10 คุ้มกับการรอมานาน
    ภาคนี้ดูจะเน้นไปที่บู๊สะบั้นมากกว่า
    ลุงอาร์โนลด์ตอนท้ายๆ ก็เป็นหุ่นรุ่น T-800 คับ ไม่งั้นจอห์น คอนเนอร์คงฆ่ามันตายง่ายๆ แล้วละ
    ผมว่า ลุงอาร์โนลด์ที่โผล่ออกมาไม่ใช่ตัวจริงคับ อาจจะเป็น CG ไม่ก็หุ่นยนต์บังคับร่างอาร์โนลด์ เดินเอา 55+

ช่วงแรกๆ ผมว่ามันน่าเบื่อนิดๆอะครับ แต่พอกลางๆก็เริ่มมันส์ขึ้นแล้วล่ะ

เริ่มมันส์มากมึ้นตอนที่มาร์คัสกับไคล์ไปที่ปั้มที่มีเซเว่น

แล้วโดนหุ่นharvesterจับตัวไปอะครับ หุ่นทำอลังการได้ดีเยี่ยม

แต่บอกตามตรง คริสเตียนเบลเล่นห่วยจริงฟ่ะ ตอนที่มีบทมาร์คัสผมว่ามันส์สุดแล้ว

คริสเตียน เบลไม่เหมาะเป็นจอนเลย ดูบุคลิกจอนแล้วไม่น่าเอาคริสเตียนมาเล่นอะครับ

ปล.ถึงจขกท.นะครับ คำว่ามากถ้าอยากให้เสียงสั้นขอให้เป็นมั่กนะครับ

หรืออย่าเขียนเลยครับ มันเป็นวิบัติ ผมขอไม่เอากับภาษาวิบัติครับ

ผมขอโทษ ครับท่าน ไม่ได้ตั้งใจหน่ะครับ

เนื้อเรื่องนี้เกี่ยวกับ จอร์น คอนเนอร์แหละครับ ภาคไหนก่อนหลัง ผมว่าอันนี้แหละหลัง ภาคต่อไปคงส่ง ไคล์ รีส กลับไปหาแม่ตัวเอง ส่วนตัวผมว่า เบล เล่นดีนะครับ หนังมันเครียดคนเล่นก็ต้องดูจริงจัง ตอนแรกสุด เบลเกือบได้เล่น เป็น มาคัส นะครับแต่เค้าขอผู้กำกับเล่นเป็นจอร์น เลยต้องมานั่ง เรียงบทใหม่นิดนึง

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ดูแล้วจ้า ก็หนุกดีนะ แต่มันออกแนวทรานฟอร์มเมอร์เยอะไปหน่อย ผมชอบแบบภาค1กับ2อะ มันดูเป็นคนเหล็กในเมืองๆ ไล่ฆ่ากันหนุกดี

หนุกมากๆครับเป็นหนังที่ดีถึงแม้เน้อเรื่องอาจจะมะค่อยโดนเท่าไรคิว่าถาค 5เปิดมาจอร์น คงส่งพ่อตัวเองกลับไปอดีตแน่ๆเลยครับ

อัพเดตครับ....เพิ่งไปดูกะเพื่อนๆมาตะกี้เอง..อันนี้เป็นความคิดเห็นผมนะ

หนังภาคนี้ผมว่าทำออกมาได้...ค่อนข้างผิดหวังในความคิดของผมนะ โอเคว่าเอฟเฟคยิงกันตูมตามระเบิดทำออกมาได้สะใจคนดูเหมือนภาค 3 แต่เนือเรื่องนี่แทบไม่มีไรมากเลย ภาคนี้ดูๆไปแล้วเหมือนไม่ใช่ terminator เลยมันออกแนว transformer มากกว่า (ไม่รู้ว่าใครรู้สึกเหมือนผมรึเปล่านะ) ถ้าไปดูเรื่องนี้ควรดูเอามันสะใจมากกว่า..แต่พอดีผมหวังกะมันมากไปหน่อยเลยผิดวังพอสมควร
    คะแนนผมให้ 5/10 ละกัน
    ส่วนเกมเอาไปเลย 0.5/10 5555555555+

OverclockZone Member SheeGore's Avatar

Quote Originally Posted by p6010 View Post
    อัพเดตครับ....เพิ่งไปดูกะเพื่อนๆมาตะกี้เอง..อันนี้เป็นความคิดเห็นผมนะ

หนังภาคนี้ผมว่าทำออกมาได้...ค่อนข้างผิดหวังในความคิดของผมนะ โอเคว่าเอฟเฟคยิงกันตูมตามระเบิดทำออกมาได้สะใจคนดูเหมือนภาค 3 แต่เนือเรื่องนี่แทบไม่มีไรมากเลย ภาคนี้ดูๆไปแล้วเหมือนไม่ใช่ terminator เลยมันออกแนว transformer มากกว่า (ไม่รู้ว่าใครรู้สึกเหมือนผมรึเปล่านะ) ถ้าไปดูเรื่องนี้ควรดูเอามันสะใจมากกว่า..แต่พอดีผมหวังกะมันมากไปหน่อยเลยผิดวังพอสมควร
    คะแนนผมให้ 5/10 ละกัน
    ส่วนเกมเอาไปเลย 0.5/10 5555555555+
    เห็นด้วยกับคะแนนเกมส์ครับ
    พวกหุ่นอ่อนมากๆ โดนปืนแกรเนตยิง 2 นัดก็จอดแล้ว ในหนัง หุ่นทนกว่าในเกมส์เยอะ โดนยิงไป 3นัด ไม่สะเทือนเลย

Bookmarks

Bookmarks