Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องช่องเสียบไฟ 3pin ทีจ้า มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องช่องเสียบไฟ 3pin ทีจ้า มีรูป

ผมใช้เมนบอรด์ Ga Ep31-DS3L นะครับ ตอนนี้มีความสงสัยนิดหน่อยนะครับ รูปที่ผม ไว้คือ ช่อง 3Pin ใช่ไหมครับ SYS FAN1 กัีบ PWR FAN แม่นมั้ย ถามอีกอย่างนะ เห็นหลายท่าน ใช้ 3 pin เพราะ มันมีตัว วัดรอบใช่ไหมครับ พัดลมนะ เพราะ หัว Molex มันไม่มีวัดรอบบอก ใช่ปะครับ

ตามรูปครับ
    Attached Files

ตามนั้น

ลงทุนสแกนเลยแฮะ ( ในแผ่นไดรเวอร์ก็มีงับ User manual อ่ะ อิ ๆๆๆ )

Comment

มันอยู่ตรงไหนอ่าหาไม่เจอในแผ่นอ่า อะนะ แล้วตกลงที่ผมถามนั้น 3 pin มี 2ช่องเองใช่ไหมครับท่าน
      Attached Files
      Last edited by teekung40; 30 May 2009, 21:19:32.

Comment

ตามนั้นครับ 3pin มันดูรอบพัดลมได้ ( อ้่างอิงจากการดูรอบพัดลมของ CPU และผมลองเสียบ 3pin เองอีกช่อง )
        บอร์ดผมก็มีหัวจ่ายไฟ 3pin แค่ 2 ที่เหมือนกันครับ
        คือ ที่ต่อพัดลม CPU กับ 3pin กลางบอร์ดอีกอันเหมือนท่านั้นแหระครับ

ป.ล. หัวแปลงจาก Molex 4pin เป็นหัว 3pin ก็มีขายนะครับ

Comment

อืม -*-

Comment

Working...
          X