overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: รบกวนหน่อยครับ ใช้เมาส์ปากการุ่นไหนดี ไม่มีเงินมาก

OverclockZone Member
    Udonthaniบ้านหลัก ปัจจุบันนอนกทม

Default รบกวนหน่อยครับ ใช้เมาส์ปากการุ่นไหนดี ไม่มีเงินมาก

เนื่องจากโปรเจค แผนกไอดีผมปีนี้ รุ่นทุกรุ่นที่ผ่านมา มักจะเขียนโปรแกรมหรือเวปส่งอาจารย์
    แต่กระผมนั้นคิดแหวกแนวไป เพราะจะวาดอนิเมะ ส่ง เอาแบบเป็นเรื่องราวเลย
    แต่ติดที่ จะใช้ เมาส์ปากกา แต่ไม่มีกะตัง จึงตัดที่จะเลือกใช้ยี่ห้อ wacom ออกเลย

ดังนั้นอยากถามว่า

จะใช้เมาปากกา งบ1800บาท +- 200 ยี่ห้อไหน รุ่นอะไรดีครับ
    ขอแนะนำเวปหรือแหล่งซื้อด้วยครับ

ใกล้ๆอุดรธานีจะดีมาก เพราะผมอยู่อุดร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Udonthaniบ้านหลัก ปัจจุบันนอนกทม

ไม่มีคนมาตอบเลยเหรอครับTT_TT
    ดัน

รึผมโพสผิดกระทู้บอกด้วยนะครับ

ที่ดีสุดคือ wacom ตัวเล็กสุดคือ Bamboo ตัวไม่มีเมาส์ 3700-4000
    ไม่ต้องใช้ถ่าน มี driver ทั้ง xp vista
    เขียนง่าย ตัวรับแรงกดดี คือ แยกความหนักเบาได้
    เวลาซูมจะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องเส้นไม่นิ่ง
    พวกรุ่นสูงๆก็จะแยกแรงกดได้ดีกว่า ละเอียดกว่า

ถ้าราคารองลงก็ Genius กับ Acecat
    Acecat ต้องใช้ถ่านตรงข้ามกับ wacom เกือบหมด
    ใช้ตัวนี้อยู่ยังอยากเปลี่ยนไปใช้ wacom เลย
    ไม่มี driver vista เวลาซุมแล้วเส้นจะไม่นิ่ง ตัวรับแรงกดเหมือนจะแยกไม่ค่อยได้
    บางคนบอกไฟดูด แต่ที่ใช้ยังไม่เคยเจอ

สรุปคือ wacom ดีสุดแต่แพง
    ผมขายตัว acecat ด้วยครับจะไปใช้ wacom ละ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
    แต่ผม ลำบากมากครับฐานะทางบ้าน
    ผมยังไม่โตมาก ทำงานเก็บเงินเหลือจากการใช้ชีวิตไม่มาก
    ครั้งก่อนก็เก็บมา6ปีกว่าจะได้คอม นี่ต้องเก็บอีกนานแน่ คงไม่ทันทำโปรเจค
    ไม่มีปัญญาซื้อWacom จริงๆครับ

อยากได้รุ่นไม่เกิน1800 แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

เห็นใจครับ เอาตัว acecat ไปใช้ก่อนก็ได้ ทำ project เสร็จค่อยคืน

ถูกๆหน่อยตอนนี้ยี่ห้อ lapazz กำลังมาแรง ลองหาข้อมูลดูครับ
    http://www.macrocare.co.th/product-review.php?id=635

โอ ครับ
    เด๋วจะลองไปหาข้อมูลดู ขอบคุณมากๆเลยครับผม
    Lapazz

OverclockZone Member CannibalPremier's Avatar

ผมซื้อ Genius 8x6 ที่ ITCity วันก่อน 1,890.- น่ะครับ แต่ไม่รู้หมดโปรหรือยังนะ

ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับทุกคน>w<
    ผมจะไปซื้อในวันพุธนี้แ้ล้วครับ เอาLapazz 2490 บาท

OverclockZone Member ทองดี's Avatar

ใช้โปรแกรม Corel Painter X

ใช้โปรแกรม Photoshop CS2

ใช้ Genius mouse pen 8*6 วาด แต่มีบางคนบอกว่า เส้นมันจะสั่น แต่ของผมไม่เป็นนะ ราคาก็ สองพันกว่าๆ เห็นตอนนี้บางร้านลดเหลือ พันหกร้อย

ยี่ห้อที่คุณจะไปซื้อ มีหลายๆ เสียงบอกว่า มันดีกว่า Genius แต่ผมก็ไม่เคยใช้

OverclockZone Member inkkie's Avatar

อยากได้ wacom ครับมันดีมากๆ

OverclockZone Member Zeyrii's Avatar

ถ้าให้แนะนำ คงต้อง wacom ตัวเล็กสุด bamboo
    ผมซื้อมาสามสี่เดือนที่แล้ว 3100 บาท

ถ้ามีงบแค่ 1800 แนะนำ Lapazz

Bookmarks

Bookmarks