Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมาส์+คีย์บอร์ดไร้สายให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมาส์+คีย์บอร์ดไร้สายให้หน่อย

แนะนำเมาส์+คีย์บอร์ดไร้สาย ไวเลสหรือบลูทูธ ก็ได้ เน้นเอาที่ประหยัดถ่านที่สุด ของเดลไม่เอาแพงเกินไป พันกว่าบาทพอไหว จะเอามาเป็น HTPC ครับ

ช่วยดันคับ อยากรู้ด้วยเหมือนกัน แต่เล็งแบบไวเลสไว้อาคับ
    เพราะกลัวว่าแบบบลูทูธจะมีปัญหาเรื่องสัญญาณ (หรือไม่มีหว่า)
    เคยอ่านเจอผ่าน ๆ แต่ตอนนั้นดันไม่ได้สนใจ แหะ ๆ

ถ้างั้นผมขอถามเพิ่มไปด้วยได้มะคับ
    ว่าแบบ ไวเลส กับ บลูทูธ สำหรับคีย์บอร์ดและเมาส์เนี่ย
    อันไหนมันดีกว่ากัน หรือแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณคับ

Comment

ใช้ของ logitech อยู่ครับ พันกว่าบาท เป็นไวเลส ซื้อที่โลตัสช่วงลดราคา ก็ทนดีใช้มาปีนึงและ เมาส์เพิ่งเปลี่ยนถ่านไปครั้งเดียว แต่สงสัยว่ามันไม่มีสวิทให้ปิดเลยไม่รู้ยี่ห้ออื่นเป็นปล่าว ส่วนคีบร์อด
      ยังไม่ได้เปลี่ยนถ่านเลย อ้ลคาไลน์นะแถมมาด้วยตอนซื้อ

Comment

Originally posted by triple_x View Post
        ใช้ของ logitech อยู่ครับ พันกว่าบาท เป็นไวเลส ซื้อที่โลตัสช่วงลดราคา ก็ทนดีใช้มาปีนึงและ เมาส์เพิ่งเปลี่ยนถ่านไปครั้งเดียว แต่สงสัยว่ามันไม่มีสวิทให้ปิดเลยไม่รู้ยี่ห้ออื่นเป็นปล่าว ส่วนคีบร์อด
        ยังไม่ได้เปลี่ยนถ่านเลย อ้ลคาไลน์นะแถมมาด้วยตอนซื้อ
        ถ่านแบบไหนครับ AA หรือ AAA บอกรุ่นหน่อยครับ น่าสนมากๆถ่านอยู่ได้เป็นปี

Comment

ถ่าน AA Alcaline ครับ รุ่นไรหว่าเดี๋ยวไปดูให้

Comment

ใช้อยู่ของ Logitech รุ่น EX110 ราคา 1.3k ครับ ถามว่าดีไหม ดีนะแต่บอบบางไปหน่อย ตรงข้าตั้ง Keyboard ใช้ได้ไม่นานมันก็หักซะและ

Comment

microsoft wirless optical desktop 1000

เม้าส์พร้อมคีย์บอร์ด 1400 บาท ราคาประมาณนี้

ใช้ ถ่าน AA อย่างละ 2 ก้อน คีย์บอร์ดพิมพ์นิ่มมือดีครับใช้ได้เลย

Comment

ผมว่าจะซื้อตัวนี้ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=456585

ติดแต่ว่า Acer Revo ที่สั่งน้องไปยังไม่มีของ

Comment

รุ้น Cordless Desktop EX100 เวิกดีนะ เห็นน้าค้างบ้านใช้อยู่

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ

เจิม

ปล. เอาไว้เล่นดอท อิอิ

Comment

ผมใช้ของDeluxe กินถ่านคอดๆ

Comment

Working...
                      X