overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: รบกวนเทพช่วยแก้ปัญหาทีคับ

OverclockZone Member opexstapq's Avatar

Post รบกวนเทพช่วยแก้ปัญหาทีคับ

ช่วยผมที่..

คือว่า . ผมได้อาศัยอยู่ที่หอพักแห่งหนึ่ง แล้วมีคนใจดีตัดเน็ตผม แล้วผมจึงได้โหลด ตัวป้องกันโปรแกรม Netcut มา คื่อ antiarp 6.0 โอเคมันได้ผล ไม่มีไครตัดได้ แลวมาวันหนึ่งเปิดเครื่องขึ้นมาเรื่อไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น โปรแกรมมันหมดอายุ....ผมจึงหา crack แต่ท่ะว่า หายังไงก็หาไม่เจอซ่ะทีผมก็เลย ขอให้คุญเทพพ ทั้งหลาย รบกวนหาวิธี crack ให้ใช้ได้นานๆทีคับ ไม่ไหวไม่รูไคตัดผมแล้วไม่รู้จะหาอ่ะไรมากันเพระโปรแกรมที่ลงมัน ต้องลง วินโดว์ใหม่จึงจะลงอีกทีได้ รวบกวนหน่อยน่ะคับ
    ขอบคุญคับบ

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

antiarp กับ anti netcut นี่ตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ
    เคยแต่แนะนำ ไม่เคยใช้เอง เหอๆ

OverclockZone Member opexstapq's Avatar

ไม่ใช่ ตัวเดียวกันคับ anti arp ผมใช้แล้วได้ผลจริงกันได้ 100 เปอ
    แต่ anti netcut ผมลองดูแล้ว มันตรวจสอบคนตัดแต่กันไม่ได้ 100 เปอ (หรือว่าผมใช้ไม่เป็น)อิอิ
    หรื่อ ท่านมีโปรแกรมที่กัน Netcut ได้มั่ง แน่ะนำหน่อยคับ
    ขอบคุณที่ให้ความกรุณา

OverclockZone Member Finexz's Avatar

ลองใช้ Stop Cut ดูครับ เคยใช้อยู่

OverclockZone Member snow X5's Avatar

เอามาจากในบิตนะครับ มันไม่ต้อง crack แต่มีวิธีการทำดังนี้ครับ

วิธีลง Patch โปรแกรม
    ===========================================
    After the 15 day finish.
    หลังจากใช้ไป 15 วัน (หมดอายุโปรแกรม Trial Period 15 วัน)
    ===========================================
    Uninstal AntiARP.
    ถอนการติดตั้ง AntiARP
    Then click "Patch" then "Start Patch".
    เปิดโปรแกรม กดปุ่ม Patch (จะมีคำว่า Patch อยู่)
    Then install AntiARP agian.
    ติดตั้งโปรแกรม AntiARP ใหม่อีกครั้ง
    ลองดูครับ

OverclockZone Member นานาจิตตัง's Avatar

ซ่อน IP ซิครับ ใช้ NOD 32 IS น่าจะกันได้ เพราะ Ping ไม่เจอเราก็ตัดของเราไม่ได้

แต่ผมว่าไปกระทืบไอ้หอกนั่นก่อนดีใหม เอาเปรียบกันเกินไปแล้ว

จากที่
    เอามาจากในบิตนะครับ มันไม่ต้อง crack แต่มีวิธีการทำดังนี้ครับ

อ้างอิง:
    วิธีลง Patch โปรแกรม
    After the 15 day finish.
    หลังจากใช้ไป 15 วัน (หมดอายุโปรแกรม Trial Period 15 วัน)
    Uninstal AntiARP.
    ถอนการติดตั้ง AntiARP
    Then click "Patch" then "Start Patch".
    เปิดโปรแกรม กดปุ่ม Patch (จะมีคำว่า Patch อยู่)
    Then install AntiARP agian.
    ติดตั้งโปรแกรม AntiARP ใหม่อีกครั้ง

arp v.ไรหรอคับ

ช่วยส่งลิงค์โหลดให้หน่อยคับ

ช่วยแจกแจงหน่อย สนใจอย่างยิ่ง
    Last edited by opexstapq; 1 Jun 2009 at 17:50:21.

OverclockZone Member snow X5's Avatar

โหลดได้ที่ สยามบิต หรือ ทูบีบิตครับ
    ไม่ทราบว่าได้เป็นสมาชิกหรือเปล่า
    ถ้าไม่ได้เป็น pm มาบอกนะครับ เดี๋ยวผม up ขึ้นเวปฝากไฟล์ให้ครับ

ได้คับ พอดีผมเป็นสมาชิก 2bbit

เหมือนกันเป้ เลย

แล้ว วิธีการลงอ่ะคับ ผมไม่อยากเสี่ยงลงเองเดียวได้ลองวินโดว์ ใหม่เพื่อลง antiarp รอบที่2
    Last edited by opexstapq; 2 Jun 2009 at 08:38:29.

จากที่ท่าน snow X5 ได้แน่ะนำ และบอกแหล่งที่อยู่ของโปรแกรม มาผมได้โหลดมา เรียบร้อย
    แล้วยังได้ นำมาฝากทุกท่านที่มีปัณหาเดียวกับผม ด้วย
    ทุกท่านที่ต้องการโหลดได้ในลิ้งค์ข้างล่างนี้ได้เลย

http://www.ulbuzz.com/XzYRHnq4SC

ทั้งนี้ต้องขอบคุณ คุณ snow X5 ที่ให้คำแน่ะนำ
    หวังว่าทุกท่าน คงได้เล่นเน็ต หออย่างมีความสุกกันทุกก คน

OverclockZone Member aobjuju's Avatar

^&^ ใช้ GoogleHack หา ดู สิ ^&^

หา ได้ ครอบ จักร วาล - - - *

ขอ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้คับ

ผมขอปิดกระทู้นี้น่ะคับ

ผมได้เปิดกระทู้ใหม่ รบกวนช่วยให้ความรู้ในกระทู้ ข้างล่างนี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...62#post8146462

ขอบคุณคับ

Bookmarks

Bookmarks