Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะตั้งค่า Default ให้แลนการ์ด ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะตั้งค่า Default ให้แลนการ์ด ยังไงดีครับ

คือ ผมมี แลน 2 ตัว คือ ตัวออนบอร์ด กับ การ์ดแลนที่เสียบ pci อีกตัวนึง

คือผมต้องการให้มันใช้ที่ตัว ออนบอร์ด เป็นค่า Default (ตัวนี้เชื่อมต่อเอาไว้เล่นเนต)

แต่มันชอบสลับมาใช้ ตัวที่เสียบกับ pci ซึ่งถ้ามันสลับมาตัวนี้จะเล่นเนตไม่ได้ (เอาไว้เชื่อมต่อไปเครื่องอื่น)

ควรตั้งยังไงดีครับ

disable อีกตัวนึงสิครับ

Comment

ถ้า Disable ก็เข้า Network ของอีกเครื่องไม่ได้อ่ะครับ Remote เข้าก็ไม่ได้้ด้วยครับ

Comment

--*-

Comment

เข้าไปที่ Network Connection เลือก Advance Settings จากนั้นช่องบนจะมีชื่อเน็ตเวิร์คต่างๆครับ ให้เลือกตัวที่ใช้งานเป็นหลัก แล้วกดปุ่มเลื่อนขึ้นไปบนสุดครับ ส่วนวิสต้า ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ไม่ได้ใช้

Comment

Working...
          X