overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: เมื่อ CM centurion5 อยากจะเย็นแบบรุ่นใหญ่!~

OverclockZone Member mcady's Avatar

Default เมื่อ CM centurion5 อยากจะเย็นแบบรุ่นใหญ่!~

ดันแจ๊คพอต 55+ พิมเสร็จเซิฟเวอเอ๋อซะงั้นนนน

เพื่อนๆที่อยากจะให้ผม เจาะ ตัด ตามแต่ใจที่ออกแบบไว้ pm หรือโพสไว้ก็ได้นะครับ ผมมีเครื่องมือทำลายล้างครบ 55+ ผมอยู่แถวลาดกระบัง เจ้าคุณทหาร (หาลำไพ่ละตรู กร๊ากกก)

เริ่มกันเลยดีกว่าา
    !! ท่านเคยมอง C5 ในแง่ลบบ้างไหม
    ....เคสเบ่อเร่อ ทำไมพัดลม ตัวเดวเองว้าา (เฉพาะ 120 mm)
    ....ใส่ 120mm ได้ตัวเดววววเองง วัยรุ่นเซงง
    ....ตัวเดียวมันไม่เย็นนนนนเฟร้ยย
    ....บลา บลา บลา บลาาาาาา~
    ....
    ...
    ..
    .

นี่แหละครับเพื่อนผมมันมาบ่นแบบนี้ พร้อมกับยกเคสมาให้ผมจัดการ
    ไอ้กระผมก็เลย งั้นตรงนี้้ๆ บลา บลา บลา
    โดยผมตั้งใจจะทำเป็น C5 ATI EDITION
    แต่กระทู้นี้ขอเริ่มจากการปรับปรุงพัดลมก่อน 55+
    (ขออภัยถ้ากระทู้นี้จะกินเวลานาน เพราะคนโพสมะค่อยมีเวลา กร๊ากก~)

เลยออกมาเป็น

CM C5 ATI EDITION beta (120mm*3 ตัว)

แกะกล่องมาเลยยย ใหม่เอี่ยมม (เสร็จตรู)

ขั้นแรก ก็จัดการทำช่องพัดลมบนเคสก่อนเลยย นำพัดลมมาทาบ แล้วเอาเทปพร้อมกับเมจิคมารกๆไว้ กร๊ากก

ขั้นสอง กระผมก็เอาสว่าน 4 มิล เจาะทะลุ จุดมารกไปเรยยยย!~ เพื่อเปนการนำร่อง

ขั้นสาม เมื่อนำร่องไปแล้ว ก็จัดการเอา โฮลซอว 100mm (ใหญ่สุดแล้ว) มาปั่นรูซะ กลายเปนช่องพัดลมแย้วว ง่ายจังๆ
    ปล. โฮลซอวตัวใหญ่ต้องใช้กับสว่านที่แรงบิดสูงๆ ไม่งั้นไหม้นะเอ้าา!

ขั้นสี่ เมื่อได้รูพัดลมแล้ว ก็จัดการเอาตะแกรง 120 mm มาทาบเพื่อจะมารกตำแหน่งยึดพัดลม แต่ไอ้กระผมเจาะผ่านรูตะแกรงเลย คอนโทรลสว่านง่ายดี เอาเทปมาปิดไว้แน่นๆ เพื่อไม้ให้ตะแกรงเลื่อนขณะที่เจาะผ่านรูยึด

หน้าตาเมื่อทำด้านบนเสร็จแล้วจะเปนแบบนี้!! แต่ช้าก่อน ตะแกรงตัวนี้เอามาทาบให้ดูเฉยๆ ตัวจริงจะเป็นอีกอันนึงง

มาแย้วว ต่อไปก็ทำการเจาะรูล่างเหมือนเดิมทุกประการ เริ่มจาก มารกกิ้งเทป

แล้วก็เจาะมันซะ เปนรูโบ๋ว ง่ายจิงๆ จากนั้นก็เจาะรูยึดทั้งสี่

อะ!~ เสร็จแล้วว เท่านี้ก็จะใส่ 120 mm ไ้ด้สามตัว 55+

สภาพชิ้นที่ถูกตัดออกมา

ต่อไปจะเป็นการทำให้สวยงามมมคร้าบบ (วันต่อไป)
    Last edited by mcady; 2 Jun 2009 at 01:27:17.

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

โฮลซอว ท่านซื้อที่ไหนราคาคาชุดละเท่าไหร่ครับ อยากได้มั่ง
    Last edited by Merfo; 31 May 2009 at 11:38:46.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

เจ้ย รอ...........

OverclockZone Member o0OIllISpelling's Avatar

ห๊ะ

OverclockZone Member sophon's Avatar

อะไรกันหรอมารอชมด้วยคน

OverclockZone Member Coreแข็งDuo's Avatar

รอชมอีกคน

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

รอฮะ
    C5 เหมือนกัน จะดูว่าแต่ไรได้บ้าง

OverclockZone Member w_thework's Avatar

นอนกอดสาวรอ อิอิ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

รอ ชม...

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

นอนรอชมครับ

ว่าแต่ โฮลซอว์ เป็นยังไงอ่ะ

OverclockZone Member horse's Avatar

เจาะเนียนมากครับ อยากทำได้บ้าง ไม่มีเครื่องมือ ^^

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    นอนรอชมครับ

ว่าแต่ โฮลซอว์ เป็นยังไงอ่ะ
    คล้ายๆที่เจาะลูกบิดประตู มีหลายขนาด ชม

ปล.ผมมั่ว

ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ ซื้อโฮล์ซอส์ 100 มิล กี่ตังค์ง่ะครับ อยากได้บ้าง ซื้อที่ใหนด้วยครับ กรั๊กๆๆ
    Last edited by aekshow; 31 May 2009 at 11:04:54.

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    คล้ายๆที่เจาะลูกบิดประตู มีหลายขนาด ชม

ปล.ผมมั่ว

ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ ซื้อโฮล์ซอส์ 100 มิล กี่ตังค์ง่ะครับ อยากได้บ้าง ซื้อที่ใหนด้วยครับ กรั๊กๆๆ
    อ่อ ขอบคุณครับตาเอก

อะโห ทังสเตนคาร์ไบน์ซะด้วย 100มิลจะกี่ตังคค์เนี่ย

ถามต่อด้วยคนครับ

OverclockZone Member nongnubestty's Avatar

เจอล่ะ มีถึงเป็นร้อยมิล ขายเป็นชุด และแยก

http://www.scsthaitools.com
    Last edited by nongnubestty; 31 May 2009 at 12:26:32.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เจ๋งดีครับ

OverclockZone Member sophon's Avatar

ฝากเจอะอันได้ป่าวครับท่านเหอๆๆ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

รอดู C5 เหมือนกันแต่ไม่กล้าทำ

OverclockZone Member KazuyaVIP's Avatar

เอาเงิน จะไปซื้อ โฮลซอว์ 800 กว่าบาท

เอาไปทบทุนซื้อเคสรุ่นใหญ่จะดูไม่เหนือย

แรงรึเปล่าครับ - -*

OverclockZone Member mcady's Avatar

Quote Originally Posted by KazuyaVIP View Post
    เอาเงิน จะไปซื้อ โฮลซอว์ 800 กว่าบาท

เอาไปทบทุนซื้อเคสรุ่นใหญ่จะดูไม่เหนือย

ผมมีของพวกนี้อยู่แล้วครับท่าน 55+ เอาไว้ใช้กับงานที่บ้าน โฮลซอวที่ผมใช้เจาะเป็นสำหรับเจาะ STL หลายพันเลยท่าน ถ้าซื้อมาทำงานนี้ยังไงก็มะคุ้มม

Quote Originally Posted by KazuyaVIP View Post

ดูท่านพูดอย่างนี้ผมว่าท่าชอบอะไรที่มันง่ายๆน๊ะครับ ก็ซื้อแบบที่สวยๆมาแล้วได้เลยครับ ไม่ต้องมาแต่งอะไรให้มันยุ่งยาก การแต่งก็แค่ทำสิ่งที่มีอยู่ให้มันใช้งานได้ดีขึ้น สวยขึ้น
    ถูกใจเราขึ้นก็แค่นั้น คงจะไปเทียบกันที่ซื้อมาแล้วสวยเลยไม่ได้หรอกครับท่าน

ด้วยความเคารพ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks