Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ

คือว่าไอ้แมงเนี่ย
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=1920
    จะสามารถต่อเข้ากะ
    บอร์ด M2N SLI-Deluxe ได้มั้ยครับ
    แล้วถ้าเราจะต่อเข้ากะ การ์ดจอ เราก้อต้องนั่งแงะพัดลมของการ์ดออกมาก่อนไช่มั้ยครับ
    แล้วมันจะหมดประกันหรือมีผลกระทบอะไรมั้ยครับ ช่วยอธิบายด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.ช่วยเห็นใจเด็กบ้านนอกอย่างผมด้วยนะครับ ผมไม่รู้จริงๆผมถึงถาม

ใช้ได้ครับผม เพราะว่ามันรองรับ 462/939/754/478 และถ้าเป้นตัวใหม่ที่ไม่ใช่รหัส ALU มันจะรองรับ 775 เพิ่มมาด้วย

ส่วนถ้าจะใช้กับ VGA ต้องไปซื้อ Block เพิ่มนะครับ เพราะว่ามันจะมีมาให้แค่ Block CPU เท่านั้น

ส่วนเรื่องการแกะ Heatsink นั้นต้องดูครับว่าเค้าติด Void ไว้ที่ไหน ถ้าแกะมาโดยมันไม่ขาดก็ไม่ถือว่าหมดประกันหรอกครับ แต่ทำด้วยความระมัดระวังหน่อยนะครับ ไม่ใช่ใส่ไป Core GPU บิ่นล่ะซวยเลย
    Last edited by mini_bank; 6 Apr 2007, 11:37:50.

Comment

กราบแทบตักคุณ mini bank จริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับ สิ่งที่คุณแนะนำมา ขอบคุณจากใจครับ
      ปล.มัยจะคุ้มมั้ยครับถ้าจะไส่แมงนี่
      ปล.2 ผมจาเล่น athlon 64X2 3800+[ไม่ก้อ 4200+] นะครับ
      Last edited by Development; 8 Apr 2007, 00:18:59.

Comment

ไครก็ได้ ตอบทีคับ

Comment

Working...
        X