overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: เรียนเชิญท่านสาวก galaxy ทั้งหลายเข้ามาวิจารณ์ครับ

OverclockZone Member

Default เรียนเชิญท่านสาวก galaxy ทั้งหลายเข้ามาวิจารณ์ครับ

ผมใช้ galax 7600 gs ddr3 เล่นเกมส์ GRAW แล้วไม่เห็นภาพมันสวยเลยอ่ะ ภาพโคตร หยาบ กระตุกด้วย (ปรับแล้ว clock ไปประมาณ40%)
    ใช้ m/b asus p5b
    cpu p. d915 ไม่ clock
    ram 1 g
    หรือว่ามันทำได้แค่นี้ ว๊าก.........กก ซื้อมาตั้งแพง
    มีทางรักษามั๊ยครับ โดยที่ไม่เปลี่ยนการ์ด

OverclockZone Member นาย...อั๊ยซ์...'s Avatar

7600GS DDR3 ในตอนนี้ถือว่าเป็นการ์ดในระดับ ล่าง-กลาง ไปแล้วครับ

หากต้องการ ความสวยงาม และลื่น อันสูงสุดแล้วล่ะก็ .. การ์ดตัวนี้ คงไม่สามารถทำได้ครับ

ด้วยค่าตัวของมัน เพียงแค่ 4000.- ก็ได้เท่าที่มันสามารถแหล่ะครับ

และ ถ้าต้องการสุดๆจริงๆ .. เงินของคุณเท่านั้นครับ ที่สามารถตอบสนองคุณได้ ..

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ควรนึกถึง CPU / Ram ของคุณด้วยครับ ..

จะมาเน้นที่การ์ดจออย่างเดียว คงไม่ไหว ..

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ผมgalaxy7900gs เล่นฟีฟ่า07ยังต้องปรับธรรมดาเลยครับ ถ้าปรับ2x เวลาท่าดีใจ หรือไตเติล อืมมเลย

เกมส์อะไรครับเกมส์ี้ ขอชื่อเต็มหน่อยสิครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

หมดยุกไปแล้วละครับ เจ้าตัวนี้

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member IBUG's Avatar

เวงกำ
    ถ้าตัวนี้หมดยุค

แล้ว กลาสี 7300 gt 256 mb ddr3

จะไปอยู่ยุคไหนเนี่ยยยย ซื้อมา 3 เดือนเอง เหอะๆ เศร้า

OverclockZone Member carrera gt's Avatar

Quote Originally Posted by kapook View Post
    เกมส์อะไรครับเกมส์ี้ ขอชื่อเต็มหน่อยสิครับ
    GRAW = Ghost recon advanced war fighter

Quote Originally Posted by IBUG View Post
    เวงกำ

แล้ว กลาสี 7300 gt 256 mb ddr3

จะไปอยู่ยุคไหนเนี่ยยยย ซื้อมา 3 เดือนเอง เหอะๆ เศร้า
    สิ้นเดือนนี้การ์ดจอที่ราคาใกล้เคียง7300gtแต่ดีกว่าหลายเท่าตัวจะออกแล้วนิครับ

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

8800 น่าจะเอาอยู่นะครับ แต่ค่าตัวมันนี่สิ !!!

OverclockZone Member nameless's Avatar

เกมส์ console มันก็แบบนี้แหละครับ ทำการ์ดจอตกยุคเป็นว่าเล่น

ของผมเจอ Crysis ก็ตกยุคเหมือนกัน อิอิ

แต่ 7300GT นี่ก็ถือว่าแรงแล้วนะ ถ้าไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย แค่นี้ก็เหลือใช้แล้ว

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

ลองอัพไดรเวอร์หรือยังครับ

OverclockZone Member นาย...อั๊ยซ์...'s Avatar

Quote Originally Posted by IBUG View Post
    เวงกำ

ถ้าบอร์ดทำ SLI ได้

หาตัวเดียวกันมา SLI ก็ดูดีไม่น้อยครับ

จะได้ SLI ในราคาถูกๆได้เลยครับ

Amplo
    Guest

อย่าว่าอย่างงี้อย่างงั้นเลยนะ 8800 GTS ยังกระตุกเลย
    เกมอารายบ้างมาดูกัน GRAW S.T.R.I.K.E.Rภาคใหม่ R6vegas F.E.A.R. และอื่นๆ ประปลาย
    ส่วน 3Dmark06 ยังคงอยู่ที่ 15 - 20 fps เรื่องแรก หิ่งห้อยด้วย

ตอนแรกนึกว่าจาเนียนกว่านี้ สงสัยต้องซื้อมาขนาบอีกตัวระมั้ง

คุณ Amplo ใช้ CPU ของอะไรครับผมเห็นเพื่อนใช้ E6600 ไม่ OC เดิมๆ ทำแฟรมเรต 35+ครับ แนะครับ ส่วนของผม CPU อ่าทำได้แค่ 20นิดๆ เองครับ

Amplo
    Guest

athlon3200+ ง่ะคับ ที่ 2.2
    หมายถึง ประมาณ 15 - 30 fps ประมาณนี้

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

อย่าเน้นที่การ์ดอย่างเดียวสิครับ เพราะทุกอย่างมันต้องแรงตามครับ ผมใช้ E6600@3.6 ยังเล่นลื่นได้ทุกเกมส์เลยครับ !!!

เหอๆๆ ผมก็พอใจแล้วครับ แค่นี้ ขอบคุณที่ช่วยกันวิจารร์นะครับ

Quote Originally Posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
    7600GS DDR3 ในตอนนี้ถือว่าเป็นการ์ดในระดับ ล่าง-กลาง ไปแล้วครับ

หากต้องการ ความสวยงาม และลื่น อันสูงสุดแล้วล่ะก็ .. การ์ดตัวนี้ คงไม่สามารถทำได้ครับ

ด้วยค่าตัวของมัน เพียงแค่ 4000.- ก็ได้เท่าที่มันสามารถแหล่ะครับ

และ ถ้าต้องการสุดๆจริงๆ .. เงินของคุณเท่านั้นครับ ที่สามารถตอบสนองคุณได้ ..

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ควรนึกถึง CPU / Ram ของคุณด้วยครับ ..

จะมาเน้นที่การ์ดจออย่างเดียว คงไม่ไหว ..
    ฮ่าๆๆ ทำใจได้แล้วครับ

OverclockZone Member tungpai's Avatar

Quote Originally Posted by carrera gt View Post
    GRAW = Ghost recon advanced war fighter

สิ้นเดือนนี้การ์ดจอที่ราคาใกล้เคียง7300gtแต่ดีกว่าหลายเท่าตัวจะออกแล้วนิครับ
    แล้วที่ว่านั่นคืออะไรเหรอครับ

จะได้ซื้อมาสอบ อิอิ

อ่อผมเห็ย

7300GT MAXX ของ Spark ดีไหมอ่าแล้วประกันของอะไรเหรอครับ ???

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by tungpai View Post
    แล้วที่ว่านั่นคืออะไรเหรอครับ

จะได้ซื้อมาสอบ อิอิ

อ่อผมเห็ย

7300GT MAXX ของ Spark ดีไหมอ่าแล้วประกันของอะไรเหรอครับ ???
    ดีครับ แรง + ถูกด้วย อะ ประกันของไมโครแวร์ ชั้น 5 1000 ทิป
    Last edited by TWK.; 9 Apr 2007 at 18:56:50.

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

GRAW ผมว่าใน PC ภาพมันเป็นอย่างนั้นเองน่ะครับ ลองปรับแล้วสุดๆยังไม่ค่อยสวยเลย ไม่ได้เป็ฯที่การ์ดหรอก

ภาพที่หนังสือเกมกับ Web เอามาลงส่วนใหญ่มันเป็นของ Console น่ะครับของ Xbox อ่ะนะ ไม่เชื่อลองไปดูเทียบกันได้ครับ ใน Xbox ทำออกมาได้สวยกว่า PC ....

งานนี้มัน Port ลง PC ไม่ดีอ่ะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks