Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนเชิญท่านสาวก galaxy ทั้งหลายเข้ามาวิจารณ์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนเชิญท่านสาวก galaxy ทั้งหลายเข้ามาวิจารณ์ครับ

ผมใช้ galax 7600 gs ddr3 เล่นเกมส์ GRAW แล้วไม่เห็นภาพมันสวยเลยอ่ะ ภาพโคตร หยาบ กระตุกด้วย (ปรับแล้ว clock ไปประมาณ40%)
    ใช้ m/b asus p5b
    cpu p. d915 ไม่ clock
    ram 1 g
    หรือว่ามันทำได้แค่นี้ ว๊าก.........กก ซื้อมาตั้งแพง
    มีทางรักษามั๊ยครับ โดยที่ไม่เปลี่ยนการ์ด

7600GS DDR3 ในตอนนี้ถือว่าเป็นการ์ดในระดับ ล่าง-กลาง ไปแล้วครับ

หากต้องการ ความสวยงาม และลื่น อันสูงสุดแล้วล่ะก็ .. การ์ดตัวนี้ คงไม่สามารถทำได้ครับ

ด้วยค่าตัวของมัน เพียงแค่ 4000.- ก็ได้เท่าที่มันสามารถแหล่ะครับ

และ ถ้าต้องการสุดๆจริงๆ .. เงินของคุณเท่านั้นครับ ที่สามารถตอบสนองคุณได้ ..

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ควรนึกถึง CPU / Ram ของคุณด้วยครับ ..

จะมาเน้นที่การ์ดจออย่างเดียว คงไม่ไหว ..

Comment

ผมgalaxy7900gs เล่นฟีฟ่า07ยังต้องปรับธรรมดาเลยครับ ถ้าปรับ2x เวลาท่าดีใจ หรือไตเติล อืมมเลย

Comment

เกมส์อะไรครับเกมส์ี้ ขอชื่อเต็มหน่อยสิครับ

Comment

หมดยุกไปแล้วละครับ เจ้าตัวนี้

Comment

เวงกำ
            ถ้าตัวนี้หมดยุค

แล้ว กลาสี 7300 gt 256 mb ddr3

จะไปอยู่ยุคไหนเนี่ยยยย ซื้อมา 3 เดือนเอง เหอะๆ เศร้า

Comment

Originally posted by kapook View Post
              เกมส์อะไรครับเกมส์ี้ ขอชื่อเต็มหน่อยสิครับ
              GRAW = Ghost recon advanced war fighter

Originally posted by IBUG View Post
              เวงกำ

แล้ว กลาสี 7300 gt 256 mb ddr3

จะไปอยู่ยุคไหนเนี่ยยยย ซื้อมา 3 เดือนเอง เหอะๆ เศร้า
              สิ้นเดือนนี้การ์ดจอที่ราคาใกล้เคียง7300gtแต่ดีกว่าหลายเท่าตัวจะออกแล้วนิครับ

Comment

8800 น่าจะเอาอยู่นะครับ แต่ค่าตัวมันนี่สิ !!!

Comment

เกมส์ console มันก็แบบนี้แหละครับ ทำการ์ดจอตกยุคเป็นว่าเล่น

ของผมเจอ Crysis ก็ตกยุคเหมือนกัน อิอิ

แต่ 7300GT นี่ก็ถือว่าแรงแล้วนะ ถ้าไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย แค่นี้ก็เหลือใช้แล้ว

Comment

ลองอัพไดรเวอร์หรือยังครับ

Comment

Originally posted by IBUG View Post
                      เวงกำ

ถ้าบอร์ดทำ SLI ได้

หาตัวเดียวกันมา SLI ก็ดูดีไม่น้อยครับ

จะได้ SLI ในราคาถูกๆได้เลยครับ

Comment

อย่าว่าอย่างงี้อย่างงั้นเลยนะ 8800 GTS ยังกระตุกเลย
                        เกมอารายบ้างมาดูกัน GRAW S.T.R.I.K.E.Rภาคใหม่ R6vegas F.E.A.R. และอื่นๆ ประปลาย
                        ส่วน 3Dmark06 ยังคงอยู่ที่ 15 - 20 fps เรื่องแรก หิ่งห้อยด้วย

ตอนแรกนึกว่าจาเนียนกว่านี้ สงสัยต้องซื้อมาขนาบอีกตัวระมั้ง

Comment

คุณ Amplo ใช้ CPU ของอะไรครับผมเห็นเพื่อนใช้ E6600 ไม่ OC เดิมๆ ทำแฟรมเรต 35+ครับ แนะครับ ส่วนของผม CPU อ่าทำได้แค่ 20นิดๆ เองครับ

Comment

athlon3200+ ง่ะคับ ที่ 2.2
                            หมายถึง ประมาณ 15 - 30 fps ประมาณนี้

Comment

อย่าเน้นที่การ์ดอย่างเดียวสิครับ เพราะทุกอย่างมันต้องแรงตามครับ ผมใช้ E6600@3.6 ยังเล่นลื่นได้ทุกเกมส์เลยครับ !!!

Comment

Working...
                              X