Announcement

Collapse
No announcement yet.

NCTrue เอาจริงเพื่อสังคมที่ดีใน Lineage 2 แบนผู้ใช้บอทไปแล้วกว่า 2,500 ID

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NCTrue เอาจริงเพื่อสังคมที่ดีใน Lineage 2 แบนผู้ใช้บอทไปแล้วกว่า 2,500 ID

หลังจากที่ทาง NCTrue ผู้ให้บริการเกมออนไลน์ Lineage 2 ได้ประกาศนโยบายการเอาจริงกับผู้ที่ใช้โปรแกรมช่วยเล่น ตั้งแต่เมื่อกลางเดือนพฤษภาคม 2549 ถึง ปลายเดือนกันยายน 2549 มีไอดีที่ถูกแบนจากการใช้โปรแกรมช่วยเล่นนี้รวมแล้วกว่า 2,500 ไอดี

คุณทวีชัย ภูรีทิพย์ ประธานคณะผู้บริหารบริษัท เอ็นซี ทรู จำกัด ได้เปิดเผยในเรื่องนี้ว่า

"หลังจากที่เราประกาศนโยบายออกไป ก็ปรากฎว่า มีผู้เล่นที่ใช้บอทจำนวนหนึ่งหายไป แต่ก็ยังมีผู้เล่นอีกจำนวนหนึ่งที่ยังคงใช้โปรแกรมช่วยเล่นต่อไป ซึ่งส่วนนี้ทาง GM เขาก็มีกระบวนการการตรวจสอบ แล้วก็แบนไอดีดังกล่าวไปแล้วกว่า 2,500 ไอดี"

"ถ้าจะถามในเรื่องของรายได้นั้น การแบนไอดีทำให้บริษัทฯ สูญเสียรายได้โดยตรงจากการแบนเกือบ 1 ล้านบาทต่อเดือน แต่ถ้านับรวมจำนวนหนึ่งซึ่งเลิกตามเพื่อนที่ถูกแบนไปด้วย น่าจะประเมินได้ว่าเราสละรายได้ไปหลายล้านบาทต่อเดือนจากการแบนครับ นี่ยังไม่รวมการแบนตั้งแต่ก่อนหน้านี้นะครับ แต่ทั้งนี้ผมคิดว่าสังคมเกมที่ดี จะมีผลดีต่อตัวเกมลินเนจรวมไปถึงอุตสาหกรรมเกมในระยะยาว ดีกว่าการที่เราจะคำนึงถึงรายได้ในระยะสั้น ผมว่ามันเป็น ความรับผิดชอบของผู้ให้บริการด้วยครับ ที่จะต้องร่วมกันทำให้สังคมเกมบ้านเราพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ"

นายทวีชัยกล่าวทิ้งท้ายไว้ด้วยว่า

"คนที่เล่นลินเนจ 2 นั้น คือ คนที่มีคุณภาพ และต้องการเล่นเกมอย่างแท้จริง ต้องการอรรถรสของเกม ต้องการความสนุก และที่สำคัญที่สุดคือ เพื่อนและสังคมเกมที่ดี ดังนั้นผมจึงอยากรักษาคุณภาพของเกมให้เป็นไปอย่างที่ผู้เล่นลินเนจ 2 คาดหวังไว้ให้ได้มากที่สุด และเรายังคงจะสานต่อนโยบายการเอาจริงเอาจังกับการใช้โปรแกรมช่วยเล่นต่อไปครับ"

ไปอ่านความคิดเห็นกันได้ครับ ที่ http://www.online-station.net/news/view.php?id=6363&p=1

ส่วนตัวผม เลิกเล่นมานานแล้วครับ เพราะเบื่อบอท

สงสัยจังจะมาทำอะไรเอาตอนนี้ สายไปแล้ว

แล้วบอกจับได้ 2500 id โห เยอะจัง ตั้ง 2500

อยากจะบอกว่าในนั้น 70 % คือ บอท ทั้งนั้น

บอทมันมีแค่ 2500 เหรอไง

ถ้าจะแก้ใขจริงๆนะ

1. งดเก็บค่าบริการ เพื่อดึงคน

2. บล็อคสัญญาณของพวกบอท ถ้าจะทำจริงๆไม่ยากหรอก

3. * 2 * 3 ดึงดูดใจให้กลับมาเล่น

จับแค่พอเป็นพิธี เรียกคนกลับมาไม่ได้หรอก

Comment

ผมว่าในบรรดาผู้ให้บริการเกมออนไลน์ NCTrue มีทีมงานที่มีคุณภาพที่สุดในแง่ของการแก้ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นในเกม เทียบกับเกมอื่นซึ่งน่าเบื่อมากๆ ระบบเกมก็ดีอัพเดทไม่พร่ำเพรือ บางเกมอัพเดทจุกจิกแก้ปัญหาแบบลูกโซ่ไม่เลิกลาบางที่ 3-4 วันติดต่อกันก็มี แต่ในเรื่องบอทจะให้หมดจริงๆ ผมว่าคงยากครับ เพราะมันเป็นธุระกิจด้วย แต่ก็ถือว่าดีกว่าเกมอื่นอยู่มากในความคิดของผมนะ

Comment

จะให้โหดแบบ FF XI มันก็ไม่ไหวนา แบบนี้ก็ถือว่าดีในระดับนึงแล้วครับ

เกมส์ online ทุกเกมส์ที่เปิดบริการในประเทศ ผมว่าตัวเกมส์น่ะมันดี แต่เนื่องด้วย ความที่อยากเอาชนะ อยากอยู่เหนือผู้อื่นในทุก ๆ ด้านของกลุ่มคนเล่นบางกลุ่มที่อยู่ในตัวเกมส์ และการไม่เคารพและดูถูกเหยียดหยามผู้เล่นที่ด้อยกว่าตัวเอง รวมทั้งไม่มีทักษะการบริหารเวลาที่ดี เป็นแรงผลักดันที่ทำให้ต้อง "บอท" แข่งกันเพื่อไปให้ถึงจุดนั้น

Comment

เหอๆผมก็เคยเล่นอ่ะครับL2เนี่ยแต่ตอนนี้เลิกเล่นละครับมันกินเวลาในการเล่นเกมส์มากไปครับมีช่วงหนึ่งติดมากจนไม่ได้ทำอะไรเลย ตอนนี้เอาตัวละครให้เพื่อนในเกมส์ไปละครับ แต่ยอมรับว่าเค้าเข้มมากครับเรื่องบอทในช่วงหลังๆอ่ะนะ ช่วงแรกๆนี่บอทตูมเล่นเองก็ถ้อเลย แล้วก็ไปไม่ถึงไหนครับ ก็เลยเลิกเล่นตอนLV.60กว่าๆอ่ะครับ

Comment

L2Walker Crack

Comment

ดีแล้วเอิ๊กๆ ค่า บัตร เกมนี้แพงมากๆ

Comment

โดดเดียวอยู่ในเกม เหงาจัง...

หลังจากมีมาตรการนี้ออกมา lineage ก็เหมือนป่าช้ายังไงก็ไม่รู้ ทั้งคนในพันและแคลนก็หายกันไปหมด ทักทายไปได้แต่ความเงียบกลับมา เพื่อนที่แอดกันไว้ ก็ไม่มีออน สงสัยจะเลิกเล่นกันหมด เฮ้อ...เหงาจัง แต่ก็ดีนะตั้งแต่ไม่ค่อยมีเพื่อนเล่นด้วย เราก็ไม่ค่อยได้ออน เด๋วนี้เติมเป็นชั่วโมงเอา ประหยัดตังได้เยอะเลย เติม 90 บาท เล่นได้เกือบเดือนเลย อิอิ

Comment

SF นี่แบนเท่าไรก็ไม่หมด - -*

Comment

แบน 2500 ไอดี ผมว่ายังน้อยไปเพราะบอทก็ยังเกลื่อนอยู่เลย

Comment

Working...
                    X