overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ซื้อจากอเมริกาเป็นอย่างไรบ้าง

Default ซื้อจากอเมริกาเป็นอย่างไรบ้าง

หากซื้อจากอเมริกาดีมั้ย ได้ยินว่าถูกว่าที่ไทย กะจะนั่งเครื่องไปซื้อเลย หุหุ

แล้วพวกประกันใช้กันได้หรือเปล่า เครมที่ไทยได้มั้ย

ใครพอมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ อยากได้อะครับ ช่วยวิจารณ์ด้วย

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

เหอๆถ้าจะนั่งเครื่องมานี้ซื้อที่ไทยไม่ดีกว่าเหรอครับ
    แต่ถ้าจะมาอยู่แล้วก็ดีไปครับ
    ของผมมันไม่มีขายในไทยแล้วก็น่าจะได้มาถูกพอสมควรครับ
    ก็เลยไม่ได้upgradeประกันอะครับมันแพงเหอๆ
    เพราะผมว่าถึงผมต่อประกันinternationalศูนย์sonyที่ไทยมันคงปัญญาอ่อนไม่ยอมซ่อมให้อยู่ดี
    ขนาดหลายปีที่แล้วที่walkmanที่เป็นmdออกใหม่ๆที่ญี่ปุ่นซื้อมาแล้วมันเสียส่งไปให้ศูนย์ตรงบางนา
    มันบอกว่าซ่อมไม่ได้อยากซ่อมก็ส่งกลับญี่ปุ่นไปเองแบบมันเห็นเป็นเด็กแล้วทำกันอย่างนี้แย่มากๆครับ
    อย่าว่าแต่ที่ไทยเลยที่เมกาก็ด้วยส่งpspไปให้ศูนย์มันตีกลับเฉยเลยแบบมันบอกversionญี่ปุ่นมัน
    ไม่มีปัญญาซ่อมแบบคิดกับตัวเองมันอะไรกันนักกันหนาว่ะก็เลยเปิดเครื่องเองเลยแล้วซื้ออะไหล่ใน
    ebayซ่อมเอาเหอ(แจ๊คตัวเมียหูฟังที่เสียบremoteมันพัง)มีประสบการณ์ไม่ดีกับศูนย์sonyมาเยอะ
    แต่ก็ยังซื้อของมันอยู่ดีเพราะว่าของมันดีแต่ศูนย์มันห่วยมากโดยเฉพาะตรงบางนากวนส้น_มาก
    ส่งไปให้อมรซ่อมไม่กี่วันก็ได้และwalkmanผมอะเหอๆ

sonyถ้าจะให้ดีต้องซ่อมเองเป็นครับเหอๆเพราะอย่างnotebookผมก็ใช้อะไหล่ทั่วไปได้ยกเว้น
    mainboardกะอีกไม่กี่อย่าง

ไม่ครับล้อเล่น กะว่าจะฝากญาติซื้อ ให้เขาหิ้วกลับมา ราคาถูกกว่าไทยใช่มั้ย ครับ เพราะถ้าส่ง มาเป้น mail เห็นว่า เป็นหมื่น
    เอ หรือว่าซื้อมันที่ไทยเลยดีกว่า หว่า กะจะเอา vaio เก๋ดี ชอบ ซื้อมาใช้ไปได้อีก 5-10 ปีเลย หุหุ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ถูกกว่าแน่นอนครับผม แต่เรื่องรับประกันไงครับ ต้องไปเคลมที่นั่น

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

อืม เอาเป็นว่า ซื้อในไทยดีกว่า ขี้เกียวรอ กว่าจะกลับมา กว่าจะไปอีก

สรุปว่า หากมีเพื่อนที่จะกลับมา ก็ฝากเขาหิ้วเข้ามา มันจะคุ้มกว่าใช่มะ

ซื้อในไทยก็ได้ เอามาใช้เรียน โท เฉยๆๆ เดียวทำงานค่อยซื้อใหม่ -*- รอนานเสียเวลา เนอะ วามะ ใจมันอยากได้แล้วอะ
    แล้ว พวกคุณคิดว่า fujitsu เป้นอย่างไรบ้างครับ เห็นเขาว่าดี ไม่รู้เซลเขียนเขชียร์ป่าวว

Bookmarks

Bookmarks