Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่าผมต้องการ แต่งคอมเป็นอ่ะ แต่ผมไม่ค่อยรู้อ่ะไรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่าผมต้องการ แต่งคอมเป็นอ่ะ แต่ผมไม่ค่อยรู้อ่ะไรเลย

ช่วยบอกหน่อยได้ไหม ว่าจะแต่งยังไง อ่ะไรอย่างเงี้ย เรียนรู้ยังไงจากที่ไหน อ่ะครับ ช่วยทีอยากได้คอมเฟี้ยว ๆกะเค้ามั่ง

ลองศึกษากระทู้ย้อยหลังดูครับ มีอะไรดีๆมากครับ

Comment

ถามตัวเอง แต่งเพื่ออะไร แรง หรือ สวย หรือ สวย + แรง

1. ถ้าแรงๆ ก็เล่นอุปกรณ์ของแพงๆ ซีพียู + บอร์ด + แรม + การ์ดจอ เทพๆ แพงๆ เดี๋ยวก็แรงแล้ว

2. ถ้าสวย ก็ไปเดินๆเล่นพันทิพย์ แวะร้าน เจได หรือ TK ดูเคสหรืออุปกรณ์ที่เค้าขาย มีตัวโชว์ด้วย

ถูกใจตัวไหนก็ซื้อมาใส่ได้เลย แต่เอาตังคืไปเยอะๆนะ

แนวความคิดการโมดิฟาย ก็หาจากในบอร์ดนี้แหละ หรือ Google ค้นหาว่า Case modding

หรือ Case modding gallery พวกนี้ ลองดูหลายๆเว็บ ส่วนมากดูไว้แต่ทำตามไม่ค่อยได้ อิอิ

3. ถ้าสวย + แรง ก็ข้อ 1+ 2

Comment

Working...
      X