Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Vcore หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Vcore หน่อยครับ

ปกติแล้ว Vcore ของผมมันตั้งเป็น auto มาอะครับ
    แล้วถ้าผม o/cจาก 2.4(celeron) ไปซัก 2.8หรือ3.0
    ผมต้องปรับ vcore ให้เป็นซักกี่ volt อะครับ แล้วไฟ
    ของ ram ต้องปรับขึ้นด้วยมั้ยครับ ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ผมว่าหน้าจะตั้งautoก้อได้คับ แต่รอผู้มาตอบอีกที่นะคับ

Comment

ผมก็ตั้ง auto ครับ จาก 2.8*3.65

Comment

แล้วไฟมันจะปรับเองใช่มั้ยครับ ถ้าเราตั้ง auto

Comment

ตั้ง auto มันก็ไม่ปรับให้หรอก มันแค่ตั้งให้เป้นค่าเดิมๆนั่นแหละ

ถ้า oc แค่นั้น ไม่ต้องไปอัดไฟหรอก นิดๆหน่อยๆเอง 2.4 ไป 2.8 3.0 เองครับ อัดไฟร้อนเปล่าๆ

Comment

Working...
          X