Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเครื่องไปซ่อมที่พันทิพย์กลับมาที่บ้านWindows XPมองไม่เห็น Drive DVD-ROM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเครื่องไปซ่อมที่พันทิพย์กลับมาที่บ้านWindows XPมองไม่เห็น Drive DVD-ROM

ผมเอาเครื่องไปซ่อมที่พันธ์ทิพย์ พอเอาเครื่องกลับมาที่บ้าน Windows XP มันมองไม่เห็น Drive DVD - ROM แต่พอไปเช็คที่ BIOS และ ตรงที่ Deviec Manager มันจะเห็น เป็น Driveปรากฏขึ้นให้เห็น และมีเครื่องหมายตกใจโชว์อยู่ด้วย ผมกลับไปถามที่ร้าน ร้านบอกให้ลองเอาสายแพรมา ลองเสียบใหม่ดู ก็เป็นเหมือนเดิม ใครที่รู้ว่ามันเป็นอะไรช่วยตอบให้ด้วยน่ะครับ (บ้านอยู่ไกลพันธ์ทิพย์) ไม่อยากยกไปซ่อมอีกแล้ว ใครที่มีวิธีซ่อมและแก้ไขช่วยตอบให้ด้วยน่ะครับ
    Last edited by rata; 7 Apr 2007, 11:58:33.

ลองตรวจสอบฮาร์ดแวร์ใหม่คับ

Comment

เหมือนจะมีปัญหาที่ไดรเวอร์นะ

Comment

ลองเสียบใหม่นี่สายแพรเดิมใช่ไหมครับ
        สงสัยสายเสีย หาซื้อสายแพรใหม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
        X