Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้าง และ restrat เอง ครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้าง และ restrat เอง ครับ ช่วยที

เปิดเครื่อง 2 นาที ค้าง และ restrat เอง มาจากสาเหตุอะไรบ้างครับ ช่วยทีครับ ขอความคิดเห็นพี่ๆๆ และเพื่อน ชาว OCZ ด้วยครับ

เพิ่มเติม จะเป็นตอน เปิดเน็ต ครับ ถ้าใช้งานตามปกติไม่เป็นครับ มีปัญหาเกี่ยวกับ Lan รึเปล่าครับ ใช้Lan no Board
    Last edited by rong; 7 Apr 2007, 15:41:58.

เครื่องร้อนไปหรือป่าวไม่ก็อะไรสักอย่างเสีย

Comment

เพิ่มเติม จะเป็นตอน เปิดเน็ต ครับ ถ้าใช้งานตามปกติไม่เป็นครับ มีปัญหาเกี่ยวกับ Lan รึเปล่าครับ ใช้Lan no Board

Comment

ไวรัส? หรือไม่ก็ ไฟล์ในวินโดว์มีปัญหาป่าวครับ รอท่านอื่น คอนเฟิร์ม นะ

Comment

ลองดูที่DriverของModem หรือหาLan Pciมาเสียบดู

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่เนตนะครับ / ลองดูความร้อนครับ หรือ ถ้าไม่หาลองลงวินโดวดูครับ

Comment

ไดรว์เวอร์เน่าหรือป่าวอะ มันจึงแฮงค์

Comment

PSUใช้ที่ติดมากับเคสหรือเปล่าครับ อาการนี้ถ้าไม่Virusก็ PSU จ่ายไฟไม่พอครับเนื่องจากWattไม่แท้ อาการที่จะตามมาก็คือ HDDจะลาโลกไปก่อนครับ

Comment

จากที่ทุกท่านแนะนำ ก็แสดงว่าเป็นได้หลายสาเหตุมากครับ

ไดรเวอ วินโดว ไวรัส ความร้อน บอดเสีย PSUไม่นิ่ง

จขกท น่าจะลองเช็คที่ซอฟแวดูก่อนนะครับ เพราะไม่ยาก แล้วก็ไม่เสียเงิน

Comment

เจอสาเหตุแล้วครับ จากไดรว์เวอร์เน่าแน่ๆๆ ครับ ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ
                    **ขอบคุณทุกคำตอบครับ**

Comment

Working...
                    X