Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคอมเก่าเปลี่ยนCPU แต่จะใช้ DDR +AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคอมเก่าเปลี่ยนCPU แต่จะใช้ DDR +AGP

จากครั้งที่แล้ว ซื้อคอมใหม่ไป ทีนี้อยากอัพคอมเก่าด้วย เพราะว่าผมกับน้องจะได้ไม่แย่งกัน คือมันเคยถูกอัพเกรดมาแล้วหลายครั้ง คราวนี้ถึงตาCPUครับ Specดังนี้ครับ

P4 2.8Ghz Socket 478 สมควรถูกเปลี่ยน
    Main Board ไม่ขอกล่าวถึง แต่สมควรถูกเปลี่ยนตามCPU
    Ram DDR 512*2 Gb
    Harddisk SATA 250Gb 7200 RPM
    การ์ดจอ Leadtek Winfast A7600GS TDH (AGP )

หาคนช่วย คิดเรื่องการอัพคอมเครื่องนี้ โดยยังไม่ทิ้งRam การ์ดจอ และฮาร์ดดิส ช่วยด้วยนะครับ

จะอัพเป็น 775 ใช่มั้ยครับ ผมแนะนำบอร์ดตัวนี้ครับ 4CoreDual-VSTA
    http://www.asrock.com/mb/overview.as...4CoreDual-VSTA

ส่วน cpu ตามงบเลยครับ บอร์ดตัวนี้อยู่ที่ราคา 2300 บาท

Comment

บอร์ดตัวนี้ แถวๆรังสิต ซื้อที่ไหนดีครับ หรือต้องถ่อไปถึงพันทิพ และ มันรับE6300ได้เต็มประสิทธิภาพไหม หรือควรจะใช้E4300แทน

Comment

เหมือนจะซื้อใหม่หมดเลยนะเนี่ยะ ถ้าเปลี่ยน cpu ก็ต้องเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนบอร์ดก็ต้องเปลี่ยน RAM การ์ดจอ HDD อีก ตามมากันหมด เหมือนซื้อใหม่ยกชุดเลยอะ = =a

Comment

มีงบเท่าไรละ เดียวจัดให้สักชุดครับ

Comment

Working...
          X