Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่า PSU ยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่า ราคาย่อมเยาเหมาะสม (ราคาไม่เทพเกิน -*-)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่า PSU ยี่ห้ออะไรที่ใช้แล้วคุ้มค่า ราคาย่อมเยาเหมาะสม (ราคาไม่เทพเกิน -*-)

คุณคิดว่ายี่ห้อไหนที่ว่า ราคา watt คุ้มค่าใช้งานดี (ไม่ต้อง watt ตรงตาม Spec ก็ได้)
    ไม่เอา Enermax กับ Coolmaster นะครับ (ตอนแรกก็คิดว่าคงแพงกว่าไม่เท่าไหร่แต่ดูราคาแล้วเทพจัด เครื่องผมไม่เทพพอจะฝากชีวิตกับของดีๆมากนักหรอก อิอิ)

ชอบ DTech (แต่ไม่เคยใช้) แต่เห็นถูกดี 450 watt 300 กว่าบาท (ราคาในเวบ Advice น่ะ) แต่ไม่รู้จะทนมือมั้ย

แต่มีอีกแบบ DTech Full 450 watt อันนั้น 800 บาท

แล้วก็ Deluxe หรือ Delux กันแน่เหรอครับ งงเหมือนกัน -*-

Tsunami งับ

Comment

ที่แถมมากับเคสคับ คุ้มดี

Comment

Deluxe หรือ Delux กันแน่เหรอครับ งงเหมือนกัน -*-
        Delux ครับ

เครื่องผมไม่เทพพอจะฝากชีวิตกับของดีๆมากนักหรอก
        เครื่องก่อนหน้านี้ของผม spec น้อยกว่านี้ ยังใส่ Enermax เลยครับ

ซื้อตัวเดียว เปิดยาวติดต่อกันเป็นปี ยังไม่งอแง
        Last edited by nameless; 8 Apr 2007, 11:16:53.

Comment

ผมหมายถึงผมไม่มีตังน่ะ -*- (ประมาณว่าพูดออกแนวประชด ว่าไม่มีตังซื้อของเทพ -*-)

Comment

ผมว่า Enermax คุ้มดีครับ ราคาสูงนิดแต่ไว้ใจได้

Comment

Enermax อีกเหละ แพงดี

Comment

ถึงจะแพงผมก็ใช้อ่า ตามกระแสไป

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                  ผมว่า Enermax คุ้มดีครับ ราคาสูงนิดแต่ไว้ใจได้
                  อยากได้ 500 w ครับ ตอนแรกว่า ซัก 2000-2500 ก็ไหวล่ะวะ ดูราค แม่เจ้า 4500 กระเป๋าไม่ทันแหกครับ เพราะ เงินในกระเป๋าก็ไม่มีเลย จะแหกยังไง T-T

Comment

เล่น Liberty เลยก้อแพงจิคับ

Comment

ถ้า ไม่แน่ใจว่า watt เต็มหรือไม่เต็ม สิ่งที่ยืนยันคุณภาพได้ดีที่สุด คือ น้ำหนัก

ลองเทียบเอา Dtech Delux Tsunami Gview อันใหนหนักกว่ากัน

Comment

ของผมใช้อยู่ 450WATT D-TECH รุ่น 2พัดลมครับ เปิดทั้งวันเหมือนกัน o\c ก็ได้ AMD3000+200@300 ก็ได้นิ่งดีครับมะมีปัญหา ตอนนั้นซื้อประมาณ 900 บาทครับ

Comment

Tsunami 550 W ครับ...ไม่งี่เง่า 850 บาทเอง
                          แต่วัตนิ่งสู้พวก Enermax ไม่ได้ (แกว่งนิดน่อยแต่พอรับได้)

Comment

enermax รุ่น 465 มือ 2 สิครับ เห็นขาย 1500เอง

Comment

enhance ครับ 360W แต่ราคา อื้อหือ เกือบ2พัน ซื้อมาได้ไง ยังงงตัวเอง

แต่ใช้ได้ดีจนบัดนี้ครับ นิ่งดี

Comment

Working...
                              X