Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU จ่ายไฟเต็ม หรือไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU จ่ายไฟเต็ม หรือไม่เต็ม

PSU จ่ายไฟเต็ม มีวิธีเช็คยังไงครับ

มีโปรแกรมวัด แต่จะวัด V เท่านั้นหรือจะลองเอา มิเตอร์ลองวัดตอนทำงานก็ได้ วัดได I และ V

อนึ่ง ถ้า psu แถมกับเคสราคาถูกๆ อย่าไปวัดเลยยังไงก็ไม่เต็ม

Comment

วัดเบื้องต้น ดูจากราคา ต่อ วัตต์ ถ้าแพง ก็เดาได้เกือบแน่นอนว่าจ่ายเต็ม ถ้ามาแบบ 500 วัตต์ 800 บาท งี้ เหอๆ เอาไป 380 วัตต์พอ

ดูจากน้ำหนัก ถือขึ้นมาเลยครับ อันไหนหนักๆ (เอาแบบไม่ได้ถ่วงกับเหล็กแท่งนะ) อันหนักๆแหละครับ ถือว่าดี

Comment

โปรแกรมวัดหาได้จากไหนครับ อยากลองเช็คดูเหมือนกัน

Comment

พวกโปรแกรมมันเช็คได้แค่ V ครับ W เช็คไม่ได้ ส่วนมากเอาไว้ดูว่า V ที่จ่ายมันนิ่งหรือเปล่าเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            พวกโปรแกรมมันเช็คได้แค่ V ครับ W เช็คไม่ได้ ส่วนมากเอาไว้ดูว่า V ที่จ่ายมันนิ่งหรือเปล่าเท่านั้นเอง
            ตามนั้นครับ

แ่ต่ถึงจะแพงแค่ไหน ก็ยังไม่เคยเจอแบบจ่ายเต็ม100% อย่างมากก็ 90% นิดๆ

Comment

Working...
            X