Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าให้ฟังเกี่ยวกับแผ่น DVD-R 49 บาท ที่ร้าน 7-11 ขายว่าบริการยังไง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็นั่นนะดิไม่แกะใช้จะรู้ได้ไงว่าแผ่นของมันเสีย
    แล้วจะประกันทำแป๊ะอะไร

Comment

เป็นผม โยนแผ่นไว้ใน 7-11 สาขา มันแหละครับ แถมพูดว่า "ไม่แกะซองลองไรท์ แล้วตรูจะรู้มั๊ย เฮี๊ย"
      ผมก็เควซื้อมาเหมือนกันครับ แต่เป็น CD-R 2แผ่น เหมือนกัน แต่ใช้ได้แผ่นเดียว อีกแผ่นเดี้ยง แต่ไม่ได้ไปเปลี่ยนกับมัน
      เสียเวลา

Comment

ใจเย็นๆกันคับ คิดว่าสงสารพนักงานกินเงินเดือน พวกนี้รายได้ต่อชม.ก็น้อยนิดอยู่แล้วคับ เครือเซเว่นเป็น1ในบริ(สัด) โหดติดอันดับเอาเปรียบแรงงานที่จ้างอยู่แล้วคับ ถ้าเค้าโดนหักเงินก็คงไม่เหลือคับ

แต่พนักงานน่าจะมีการพูดจาที่ดีกว่านี้สักหน่อยให้เราเห็นใจเค้า พูดแบบนี้ผมเดินออกจากร้านก็ไม่รู้สึกดีเลยอากาศยิ่งร้อนๆ อย่างน้อยเค้าน่าจะพูดดีๆหรือมีศิลปะในการพูดให้เราเห็นใจเค้า เราเดินออกจากร้านก็จะสบายใจด้วยแค่เงินเล็กน้อย

พนักงานผู้ชายหรอคับดูท่าทางกวนโอ๊ย

Comment

น่าจะประชด น้องๆเอาใส่เครื่องที่เคาเตอร์โดยไม่ต้องแกะซองให้พี่ดูหน่อย

น้องทำได้ พี่ก็ไม่ขอคืนละ อิอิ

Comment

อีบ้า . . . .

Comment

ก็ผมถึงบอกไงครับ ว่า ไม่ค่อยคิดมาก เพราะก็เข้าใจอ่ะนะว่า ตัวเองก็ไม่ได้ตำแหน่งใหญ่มาก ถ้ามีปัญหาตัวเองรับเต็มๆ ประมาณว่าถ้าแผ่นนั้นเคลมไม่ได้จริง เค้าก็ต้องถูกว่าอีกอ่ะนะ

แต่เจ็บปวดตรง แกะอย่าให้ซองดูออกว่าแกะแล้ว มันแค้นใจจริงๆ (เป็นคำตอบที่คาดไม่ถึง)
              จริงๆ ถ้าแกล้งพูดประมาณว่า ทำใจเถอะน้อง เซเว่นก็ยังงี้แหละ เขียนไปงั้น ไรงี้ผมก็ไม่เคือง เพราะก็มันจริงนิ แต่อันนี้พูดเหมือนมีทางเลือกประมาณว่า ถ้าน้องแกะโดยซองดูไม่ออกว่าแกะแล้ว มันก็คืนได้ซึ่งมันแม่ง เหมือนกวนโอ้ยซะชะมัด เอ็งทำให้ตูดูสิฟะ

จริงๆ ผมก็อยากจะพูดแล้วว่า พี่ช่วยแกะให้ผมดูหน่อยดิว่าแกะยังไง แต่ขี้เกียจถามไป ก็อย่างที่บอกอ่ะครับ ขี้เกียจเรื่องมาก จริงๆ ก็แค่มาลองดูเท่านั้นอยู่แล้ว (แต่กลายเป็นได้เครียดไป -*-)

Comment

คือสรุป ถ้าบอกตรงๆว่าไม่รับผิดชอบหรอก บริษัทเค้าเขียนไปพรรณนั้นแหละ อะไรงี้ก็ว่าไป คือเวลาอ้างเนี่ย ถ้าโทษริษัทตัวเอง/โทษตัวเองมันก็ยังดูดีหน่อย อันนี้มันเหมือนโทษผมว่าแกะซองแล้วสติ้กเกอร์ขาด ก็แหม คุณแกะได้มั้ยนะ ซองที่มีสติ้กเกอร์ปิดรอยซองแบบนั้น -*-

Comment

ดีครับรู้แบบนี้จะได้ไม่ไปซื้อมาลอง เล็งๆ อยู่เผื่อว่าจะได้ใช้เวลาฉุกเฉิน

Comment

Working...
                  X