Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแท่นวางระบายความร้อนของโน๊ตบุคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแท่นวางระบายความร้อนของโน๊ตบุคครับ

คือผมพึ่งซื้อตัวแท่นระบายความร้อนที่มีพัดลมเป่า อากาศ ภายนอก พ่นใส่ตัวโน๊ตบุคเพื่อระบายความร้อน แต่มีเพื่อนที่ทำงาน ติงว่าจะทำให้ความร้อนกระจายไปทั่วทำให้พัดลมดูดอากาศออกไม่สามารถทำงานได้มีประสิทธิภาพ ทำให้มีความร้อนสะสมในเครื่อง จึงอยากรบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าจริงหรือเปล่า ถ้าจริงจะได้เลิกใช้แท่นน่ะครับ
    ปล.มือใหม่หัดใช้โน๊ตบุคครับ ถ้าถามอะไรที่ท่านไม่เข้าใจ ก็ขออภัยดัวยนะครับ

เกี่ยวไรหว่า ก็ยังไงความร้อนในเครื่องมันมีทิศทางไหลตามพัดลมของเครื่องอยู่แล้ว

ใช้แท่นไปเถอะครับ ดีแล้ว

Comment

ไม่เกียวงะครับ..ก็เห็นๆกันอยู่ว่าพอมีแท่นอุ่ณหภูมิลดลงไป
      ก็เห็นกันอยู่ทนโท่

Comment

อย่าสนใจเรื่องการระบายอากาศในตัว notebook เลยครับ สนใจว่าเอามาใช้แล้ว อุณหภูมิลดลงจริงหรือเปล่าดีกว่า เพราะเราซีเรียสเรื่องอุณหภูมิไม่ใช่เหรอ ใช้โปรแกรมทดสอบได้หลายอย่าง เช่น NHC,ePerformance ,speedfan เท่าที่ผมใช้ทดสอบมาลดลงจริงครับ หรือเอาวิธีบ้านๆ เอา Thermocouple หรือ Thermometer มาจับที่ส่วนระบายความร้อนของ CPU ก็ได้ครับ ผมลองที่ร้านแล้ว ลดลงเหมือนกัน

Comment

โดยรวมผมว่ามันก็ดีครับ มีแสง ตอนกลางคืนดูสวยดี ^^

พัดลมไฟusb ไม่แรงเลย T T

Comment

Originally posted by Centrino View Post
            โดยรวมผมว่ามันก็ดีครับ มีแสง ตอนกลางคืนดูสวยดี ^^

พัดลมไฟusb ไม่แรงเลย T T
            โมเลยครับเสียบไฟบ้านเลย 220V พัดกันคอมปริว

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
              ได้อ่านแล้วสบายใจขึ้นมาเลย อย่างนี้ใช้ต่อไปแน่คร้าบบบบ

Comment

Originally posted by Tumm-* View Post
                โมเลยครับเสียบไฟบ้านเลย 220V พัดกันคอมปริว

ผมว่าช๊อตพังทั้งเครื่อง อิอิ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                  ผมว่าช๊อตพังทั้งเครื่อง อิอิ
                  มันคือ HATARI = =

Comment

มีกระทู้นึงที่ใช้แฟ้มสันห่วงเก็บเอกสารมาทำDocking(ที่รองNotebook)ใช่เวปนี้ป่าวครับ หาไม่เจอ - -

เจอแต่เอาหนังสือรองแล้วเอาพัดลมเป่าของคุณBeaver_XT

Comment

Working...
                    X