Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้บัตร อิออน ซื้อคอมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้บัตร อิออน ซื้อคอมบ้างครับ

ผมมีบัตร อิออน อยู่ สารมารถประกอบคอมได้ที่ราคาเท่าไหร่
    เงินเดือน 15000
    ใครมีวิธีแบบไหน ช่วยบอกกันบ้าง
    ผมเพิ่งจะมีบัตร ครั้งแรก ยังไม่มีประสบการณ์

อยากมีคอมแรงๆ แต่ไม่มีเงินก้อน

ช่วยๆ กันนเข้ามาบอกข้อมูลหน่อยนะครับ

เอามาให้อ่าน:
    พวกทวงหนี้โหด ข่มขู่ เคยเห็นมา พวกบัตรผ่อน เงินสดต่างๆ
    โดยเฉพาะที่ไม่ใช่ของแบงก์น่ะ โหดมากๆๆๆ ข่มขู่สุดๆ
    1.คลิกแคช
    2.อิออน
    3.อี่ ซี่ บาบ
    4.เพาเวอร์บาย
    5.เฟิร์ส ช้อย
    6.แคปปิตอล โอ เค
    ดอกเบี๊ย 18% up ทั้งนั้น

ส่วนผม เมื่อก่อนมีบัตรของ ธ.กรุงเทพ(visaทอง)เอาไปคืน ดันให้คืนมาอีกและเพิ่มวงเงินด้วย..
    ดูซิว่ามันต้องการให้เราใช้แค่ไหน.. ตอนนี้ผมใช้เงินสดเท่านั้น... - -"
    คิดดูดีๆๆๆนะ ....ใจเย็นๆด้วย...

Comment

ไอ้พวกกู้ๆที่คนข้างบนพูดถึงน่ะครับ จริงๆไปๆมาๆ มันดอกเบี้ย 28% ต่อปีนะครับ
      อ่านดูดีๆ มันจะใช้คำว่าค่าธรรมเนียมเงินกู้ มา + กับดอกเบี้ย

ถ้าจะกู้จริงๆ ผมแนะให้ใช้บัตรเครดิตดีกว่า
      ดอก 20% ต่อปี แต่ต้องจ่ายขั้นต่ำ 10% ต่อ เดือน
      ก็ประมาณปีนึง กำลังดี ดอกเบี้ยไม่โหดมาก
      แล้วก็ไม่มีพวกทวงหนี้ถ่อยๆ
      เดือนไหนไม่ไหวจริงๆ ก็จ่ายขั้นต่ำ แล้วรูดมาซื้อข้าวกินได้ จ่ายแต่ดอกประมาณ 400-500

Comment

ผ่อนได้ครับ..แต่ต้องดูก่อนว่าวงเงินที่อยู๋ในบัตรอิออนของพี่ เขาให้มาเท่าไรครับ ถ้า 15000 พี่ก็เลือกซื้อสินค้าในราคา 15000 นั้นแหล่ะครับ ถ้าเกินจ่ายเพิ่มครับ
        PM มาคุยได้ครับผม ผ่อนบ่อย...เพื่อนกันเลยล่ะอิออนนี่

Comment

มันจะ+ภาษีเข้าไปอีกนะครับถ้าจ่ายสดก็ไม่+ภาษี ยังไงก็ก็ดูดีๆละกันครับ

Comment

เคยครับ
            ซื้อมา 2 เครื่อง นะ อิออน กะ เฟิร์ชชอยส์ อะ (ของเพื่อนทั้งนั้น)
            สมมุติ รวมสินค้าที่ซื้อทั้งหมดได้ 15,000 ฿ +7% (ร้าน + เอง) = 16,050฿ (ที่ท่านกู้เงินสิ้นค้า )
            แล้วเอา 16,050 x ดอกเบี้ย%(1.13) x จำนวนเดือนที่เราจะผ่อน(12/ด) + 16,050 หาร จำนวนเดือนที่เราผ่อน(12/ด) = เงินที่เราจะผ่อนต่อเดือน(1,520/ด)
            *จบ*

Comment

(ขอยืมกระทู้แปบ)

คือผมก้อจะซื้อคอมอะครับมีบัตรอิออนอยุ่อะ

แต่เห็นพี่ๆพูดกันเลยคิดว่าไม่เเละ

ซื้อสดดีกว่า

Comment

อิอิ
                Last edited by theboms; 18 Dec 2009, 10:19:52.

Comment

มีบัตรอยู่แล้ว เงินเดือน15000 ใช่มั้ยครับเจ้าของกระทู้
                  ยังไงก็ต้องโทรไปสอบถามวงเงินในการซื้อสินค้าก่อนนะครับ ว่าเขาจะอนุมัติวงเงินให้เท่าไร
                  ส่วนใหญ่อุปกรณ์คอมพิวเตอร์จะอนุมัติที่วงเงินเริ่มต้น 30000 บาทครับ

แต่เงินเดือนท่านนี้ น่าจะใช้บัตรเครดิตดีกว่ามั้ยครับ ดอกเบี้ยถูกกว่าแต่อาจจะผ่อนต่อเดือนหนักหน่อย
                  แล้วแต่ความสะดวกนะครับ ^^

Comment

ดูปีที่ตั้งกระทู้หน่อยก็ดีนะครับ

Comment

Working...
                    X