Announcement

Collapse
No announcement yet.

Aspire 5562NWXMi เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Aspire 5562NWXMi เปิดไม่ติด

ผมใช้เจ้า Aspire 5562NWXMi อยู่ครับ ในระหว่างใช้งานอยู่ดี ๆ เครื่องเกิด Hang ไม่ตอบสนองเอาดื้อ ๆ

ผมจึงเริ่ม Reset แต่ปรากฏว่าไฟ Power ติด ไฟ Harddisk สว่างอยู่พักนึงแล้วดับไป ส่วนหน้าจอไม่มีภาพใด ๆ ทั้งสิ้น ลองทำอยู่หลายครั้งก็เหมือนเดิมครับ

จะแก้ยังไงดีครับเนี่ย ตัวแรกที่ซื้อเมื่องาน Commart X'Gen ปีที่แล้ว ใช้ได้ไม่กี่ชั่วโมงก็เป็นแบบนี้ รอเปลี่ยนตัวใหม่อยู่เดือนนึง ตอนนี้ใช้มา 9 เดือนมันเป็นอีกแล้วครับ ทำไงดี ผมไปโวยขอตังค์คืนได้มั๊ยเนี่ย เสียดายเงินพ่อแม่ครับ ตั้ง 50000

ไปเครมอีกได้หนิครับ ถ้าเอาเงินคืนคงไม่ได้อ่ะ ถ้าเปลี่ยนเครื่องอีกอาจมีหวัง

Comment

คือมันหงุดหงิดอ่ะครับ พังแล้วพังอีก

วันนี้ไปเคลมมาแล้วล่ะ คำตอบก็ตามคาด -*-

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ ซื้อมาวันแรกเลย Wireless พัง
        ลองอยู่สองสามวัน สรุป ว่าเจ้งชัวๆ เอาไปเครมที่ 0 0 บอกว่า Wireless พังรอสั่งอาไหล่ให้อยู่
        ต้องเปลี่ยน M/B ผมก็โวยเลยสิครับท่าน ของซื้อไม่ถึง 7 วัน จะให้ผมรอซ่อมบร้าป่าว ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผมสิครับท่าน
        ตอนแรกทาง 0 ท่าทางไม่ยอมเปลี่ยนให้ผมเลยติดต่อกลับไปที่ดินเลอร์ เขาบอกว่าต้องให้ทาง
        Acer ออกใบเปลี่ยนเครื่องให้แทน คราวนี้กลับไปที่ Acer ทำทีท่าว่าไม่มีใบนี้ สุดท้ายต้องให้ทาง
        ดินเลอร์ ส่งเจ้าหน้าที่มาติดต่อเพื่อทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องให้ผม โคตะระวุ่นวายเลย
        สุดท้ายได้เครื่องใหม่มา ไม่วายตอนนี้ หน้าจอมันด่างๆซะแว้วววว เซงเป็ดเลยยยยย
        ไม่อยากเอาไปเครมเลย เฮ้อ.......

Comment

Working...
        X