overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: มีใครเล่นเกมส์ Joint Operation Escalation บ้างครับ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

Default มีใครเล่นเกมส์ Joint Operation Escalation บ้างครับ

มีคนเล่นเกมส์ Joint Operation Escalation นี้บ้างมั้ยครับ เกมส์ของค่าย Novalogic เป็นเกมส์ออนไลน์ที่น่าเล่นอีกเกมส์ แต่บ้านเราไม่มีขาย ต้องใช้เน็ตความเร็วสูงมาก ๆ ด้วย พอดีผมเล่นเกมส์นี้มา ปีที่ 3 แล้ว เล่นแบบโกงสูตรได้ และไม่ได้ก็มี Server เยอะมาก ๆ ครับ และเล่นได้หลายคนถึง 150 คนเลย ตัวเกมส์สามารถ เลือกอาวุธได้มากมายครับไม่ต้องปลดล็อกเหมือนบางเกมส์ และสามารถขับรถยนต์ ขับมอเตอร์ไซค์ ขับเรือ ขับเฮลิคอปเตอร์ รถถัง รถหุ้มเกราะอยากคุยกันหน่อยนะครับ เพราะมีบางอย่างในเกมส์นี้ที่ไม่เข้าใจ ถ้าสนใจลองไปดูรายละเอียดที่ นี่ได้เลยครับ
    http://www.novalogic.com

OverclockZone Member nameless's Avatar

เลือกอาวุธได้มากมายครับไม่ต้องปลดล็อกเหมือนบางเกมส์
    ฉึก ==/( - -)\==>> สาวก BF โดนกันไปถ้วนหน้าครับท่าน

ดูจากภาพก็น่าเล่นดีเหมือนกันนะครับ ดูสว่างสดใสกว่า BF2

แต่ทว่า ด้วย net แรงสูงของผม 512/256 kb + โหลดบิททั้งวัน คงต้องขอบ๊ายบาย

OverclockZone Member sirapob's Avatar

เกมส์นี้ขอบอกครับ ว่าภาพสวยคมชัดมาก ถ้าเทียบกับ BF2 แล้วสว่างกว่ามาก แล้วยังกว้างไกลอีกด้วยไม่เหมือน BF2 ที่ต้องวิ่งไปมาอยู่ ในเนื้อที่จำกัด คือไปไหนคนก็รู้หมดครับดักทางได้เลย บอกเลยครับว่ามีอะไรในเกมส์นี้บ้างเริ่มจากตัวทหารก่อน
    1.United States Delta Force
    2.United States Seal
    3.United States Green Berets
    4.British SAS
    5.German KSK
    6.French GIGN
    7.Russian Spetsnaz
    8.Australian SASR
    9.Indonesian Kopassus
    10.Indonesian EX-Military
    11.Indonesian Separatists
    และตัวทหารก็สามารถเลือกได้ว่าจะเล่นเป็นอะไร แต่ไม่มียศเหมือน BF2
    คือมี Rifleman,Gunner,Engineer,Sniper,Medic ส่วนอาวุธก็มีให้เลือกมากมาย คือ
    1.ปืนสั้น Colt1911,MK23,.357Magnum,Glock
    2.ปืนกลเบา Mp5 Silenced,Mp5/10
    3.ปืนลูกซองสั้น Mossberg
    4.ปืนกลขนาดกลาง M4,M4/M203,M16/M203,AK47,AK47/M203,AK74,AK74/M203,HK G3,HK G36,FN-FNC,P-90
    5.ปืนกลหนัก RPK-74,PKM,M240,M249,M60,M2 .50Cal,MK19 40mm,M134 7.62 Valcan
    6.ปืนซุ่มยิง M82 Barrett,SR-25,M24,Dragunov,M21
    นอกจากนี้ยังมี ระเบิดมือ,ระเบิดควัน,ระเบิดแสง,ระเบิด Claymore, กับระเบิดทำลายรถถัง(M19), ระเบิดรีโมท,เครื่องยิงจรวด RPG,AT4,Javelin(จรวดทำลายรถถัง), ร่มชูชีพ ,กล้องส่องทางไกล, กล้อง Night Vision และมีด
    ส่วนยานพาหนะก็มีรถ 5.5 ตัน Truck ,ATV สะเทิ้นน้ำ - บก 6 ล้อ,มอเตอร์ไซค์,รถจิ๊บติดปืนกลหนัก,เรือยาง,เรือลาดตระเวน,เรือบรรทุกแบบ aircraft,รถหุ้มเกราะของรัสเซียและอเมริกัน,รถถัง M1A1,รถถังT-80U,เฮลิคอปเตอร์ อีก 8 แบบ
    ทั้งหมดนี้ คุณสามารถเลือกได้ตามใจชอบเลยโดยไม่มีปัญหาและให้คุณปฏิบัติภาระกิจ ต่าง ๆ กว่า 60 ด่าน

OverclockZone Member skinhead's Avatar

เออ ผมเพิ่งจะโหลดเกมนี้เห็นน่าเล่นดี
    ขุดมาขำๆอ่ะ เผื่อมีคนเคยเล่น

Bookmarks

Bookmarks