Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ ถามเรื่องคะแนน Test การ์ดจอนิดนึงครับ ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ ถามเรื่องคะแนน Test การ์ดจอนิดนึงครับ ++

คือผมได้การ์ดจอมาใหม่รุ่น Winfast 6600GT 128/128 Core550 Mem1100 ใช้โปรแกรม
    3D Mark 2003 ในการเทสนะครับ ปกติมันต้องได้ประมาณ 8000 กว่าๆ ใช่ไม๊ครับ แต่นี่มันได้ 6000 กว่าๆ เองอ่ะครับ คือลองไปเทสเครื่องอีกเครื่องนึงแล้วนะครับ ก็ปกติครับ ได้ 8000 กว่าๆ แต่พอมาใส่เครื่องผมมันก็ได้อย่างที่ว่าอ่ะครับ 6000 กว่าๆ เลยอยากทราบว่ามันเกี่ยวกับพวก CPU RAM Power Supply หรือป่าวครับ

ผมใช้ Celeron 1.8 Socket 478 นะครับ
    เมนบอร์ด ASUS P4S800 MX
    แรมก็ 256 2 ตัว Bus 266 ทั้งคู่
    แล้วก็ Power Supply ก็เป็น 400 W อ่ะครับ

อยากทราบว่าถ้าเกี่ยวกับสเป็คเครื่องผมจะ Up ยังไงให้มันประหยัดที่สุดครับ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เกี่ยวครับ

Comment

CPU กะ แรม

Comment

แล้วจะต้อง UP เป็นสักเท่าไหร่ดีครับถึงจะใช้ได้

Comment

ก่อนจะอัพถามก่อนว่า อัพไร ถ้าคิดจะอัพ Cpu หรือ ram เพื่อให้คะแนนออกมาถึง 8000 อย่าดีกว่า เพราะคนใช้อย่างเราๆ แยกไม่ออกหรอก
          เหมื่อนพวก fps เกมส์ต่างๆ ไม่มีใครรู้หรอกว่า fps 100 กับ 200 ต่างกันตรงไหน

ถ้าจะอัพเก็บให้ได้ก้อนใหญ่ๆแล้วอัพยกเช็ตเลยดีกว่า ถ้สตั้งใจจะเอามาเล่นเกมส์

Comment

Originally posted by bird440853 View Post
            คือผมได้การ์ดจอมาใหม่รุ่น Winfast 6600GT 128/128 Core550 Mem1100 ใช้โปรแกรม
            3D Mark 2003 ในการเทสนะครับ ปกติมันต้องได้ประมาณ 8000 กว่าๆ ใช่ไม๊ครับ แต่นี่มันได้ 6000 กว่าๆ เองอ่ะครับ คือลองไปเทสเครื่องอีกเครื่องนึงแล้วนะครับ ก็ปกติครับ ได้ 8000 กว่าๆ แต่พอมาใส่เครื่องผมมันก็ได้อย่างที่ว่าอ่ะครับ 6000 กว่าๆ เลยอยากทราบว่ามันเกี่ยวกับพวก CPU RAM Power Supply หรือป่าวครับ

ผมใช้ Celeron 1.8 Socket 478 นะครับ
            เมนบอร์ด ASUS P4S800 MX
            แรมก็ 256 2 ตัว Bus 266 ทั้งคู่
            แล้วก็ Power Supply ก็เป็น 400 W อ่ะครับ

อยากทราบว่าถ้าเกี่ยวกับสเป็คเครื่องผมจะ Up ยังไงให้มันประหยัดที่สุดครับ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
            ดูแล้ว UP CPU ซัก 3.0E (478) แรงงงงงงง แน่ ๆ
            แรม พอละ
            การ์ดจอก็ OK
            PSU ก็พอได้
            CPU แรงน้อยมากกกกก

Comment

ตอนนี้เล่น nfs กระตุกมากคับ เลยอยาก up ให้ลื่นๆ อิอิ

Comment

CPU ก่อนเลยนะผมว่า มีตังก็เพิ่มแรมสัก 1 GB

Comment

cpu เป็น P4สัก2.8-3.0e
                  เปลี่ยนMBเป็นแบบที่ไม่มีการ์จอออน
                  แรมควรเป็นbus 400
                  psu อย่างน้อยก็น่าจะเป็น Delux หรือ tsunami ประมาน4-500 ราคาประมาณ800
                  ให้ดีก็ enermax 350w ประมาณ1500 ตัวนี้ค่อนข้างคุ้มคับผม

ผมว่านะ^^

Comment

ยึดติดอะไรกับตัวเลข

Comment

Working...
                    X