Announcement

Collapse
No announcement yet.

IDE 100mb/s. --กับ-- SATA 1 150mb/s.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IDE 100mb/s. --กับ-- SATA 1 150mb/s.

ถามความรู้สึกของคนเคยใช้ ว่าคุ้มมั้ยครับ ถ้าจะเปลี่ยน จาก IDE ไปใช้ SATA 1 เพาะบอดรับ
    IDE ได้แค่ 100mb/s แต่ Hdd ผมมัน 133mb/s

เอาเลยย หนับหนุน (แต่ม่ะหนุนตังให้น่ะ เปงโรคซับจางอยู่)

Comment

เปลี่ยนทั้งทีเอา SATA II ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

ไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by OT View Post
          เปลี่ยนทั้งทีเอา SATA II ไปเลยดีกว่าครับ
          ก็ต้องเอา Hdd SATA2 อยู่แล้วครับ เพาะงัยมันก็ 150 อยู่ดีครับ

แต่ที่อยากรู้คือ ความรู้สึก การเปิดโปรแกรม รันโปรแกรม หนักๆ มันต่างมากมั้ยและ คุ้มมั้ยที่จะเอาเงินไปลงกะมัน ครับ

Comment

ไม่คุ้มครับผม ในความจุเดียวกัน

Comment

ผมหมายถึงเอาบอร์ด SATAII ไปเลยครับ

HDD ราคามันเท่ากัน ใครจะไปเอา SATA ธรรมดาล่ะทั่น

Comment

Originally posted by OT View Post
                ผมหมายถึงเอาบอร์ด SATAII ไปเลยครับ

HDD ราคามันเท่ากัน ใครจะไปเอา SATA ธรรมดาล่ะทั่น
                อ่ออ ครับ
                แต่ถ้าเปลี่ยนบอด ก็คงต้องยกชุดแล้วล่ะครับ เพาะบอด 478 ไม่เห็นจะมี SATA II นี่ครับ

Comment

ไม่ค่อยต่างเท่าไรหรอกครับ ที่มันต่างกันก็เพราะมันต่อ RAID ได้ง่าย แล้วความเร็วถึงจะมากขึ้นชัดๆครับ

Comment

ต้องต่อ RAID เหรอ ถึงจะ เร็วขึ้นชีดๆ เอ้ยชัดๆ - -* เฮ้อ ไม่รู้นะครับแต่ผมคิดว่า ผมลงโปรแกรมเร็วขึ้นอ่ะ แค่นั้น

Comment

ผมบอร์ดมาน sata1 แต่HDมันsata2 อ่ะ - -" ก็เลยได้แค่150 ว่าแต่วีวิธีลงไดเวอร์ sata แบบไม่ต้องใช้ ฟล๊อบปี้ดิสมั้ยอ่ะคับ ในแผ่นเมนบอร์ดมันบังคับไดรฟ์ A อย่างเดียวเลยอ่ะ แต่ของผมมันไม่มีละ ไม่อยากซื้ออ่ะ เพราะใช้ USB หมดแล้วเวลาเก็บข้อมูล

Comment

Working...
                      X